• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker nhà em ! Các bác chém giùm em :)

lethanhno1

Xin chào mọi người ! Em ở HCM Q10 Có ai ở gần thì qua giao lưu với em nhé :)
Đây là cocker nhà em !
cker sinh ngày 8/12 nặng 5.5kg
Tên là Lucky

lethanhno1

Cảm ơn 2 bạn đã có lời khen. Tớ ở Q10 có ai ở gần CV Lê Thị Riêng thì giao lưu nhé

pirate80

Member
hihi, trông yêu ghê, nhóc nhà mình cũng gọi là lucky n là female, cũng màu lông vàng màu da bò

rhinky

Member
có 2 nguyên nhân.
thứ nhất là vệ sinh thứ 2 là thẩm mỹ.
do đuôi của cocker không dc nhiều lông như các giống chó khác (golden,bắc kinh...) nhìn nó khẳn khiu như cái đuôi heo.không xứng với cái thân hình rậm rạp lông lá của nó nên người ta cắt đi,nhìn dáng nó gọn hơn và đẹp hơn nhiều.nhưng lúc cắt đi cũng phải có qui cách đó nha,là phải chừa 2 lóng xương cuối cùng,sau này nó lú ra 1 chút nhìn dễ thương hơn và nếu cắt ngắn quá em nó bị rút cột sống và ảnh hưởng tới sức khỏe.
và đuôi cocker thường hay cong xuống giữa 2 chân sau nên khi đi vệ sinh hơi dơ. (cái này thì nghe chủ của mấy em cocker chưa cắt đuôi kể).
thế thui! ^^

nh0kkUn

Member
Bạn ở quận 10 à :))...
tớ đang muốn chơi với Cocker hoài mà không có Cocker để chơi =.=!...
Cocker nhà hàng xóm thì bị bắt mất...
Nhà mình ở khúc Bệnh viện nhi đồng 1 :D

mithu

Member
Giao lưu

Chào bạn.Mình có 1 em cocker cái 3 tháng tuỗi , 3k8 !
Hôm nào rãnh mình qua giao lưu được không ?hihi. Minh.0934978008

manhcuong710

cho mình hỏi chút,em cocker nhà bạn sao mắt đỏ thế kia,cocker nhà mình mắt cũng đỏ như vậy không hiểu có sao ko nhỉ,người ta bảo khi chó bắt đầu phát bệnh thì nó thể hiện mắt chó là đầu tiên,nhưng mình ko thấy biểu hiện gì về bệnh tật cả,em cocker nhà mình mình thấy rất khỏe và rất nghịch,hay là em nó bị đau mắt nhỉ,có ai chỉ giúp mình với