• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cocker cần giúp gấp!!!!!

loli_thu

help..............
tình hình là vừa đem về 1 bé ( nhật lai cocker ) " đc cho " bé khoãng 5 6 tháng r là cái . vấn đề là mình làm s để dạy đc nó bây h vì từ lúc mới đẻ chủ cũ nuôi xích 1 góc => ( ăn ngủ ỉa đái ...) đều tại chổ .. nên bây h mình mang về làm s để tập cho nó " bình thường " đc đây. ăn fai~ đút nhé và rất kén ăn. rất gét tắm ( ng` đầy ve và hôi kinh . khổ cái là về nhà mình thả ra nó đi lung tung đã thử nhiu` cách ngon ngot canh chừng r mak vẫn ko thể cho nó đi đúng chổ đc ( vô cái dĩa nhựa có bọc bao ni lông đặt trong tolet) vi` nha` minh đi suốt 7h sáng tới 5h chiu` mới về ko dắt đi đc...1 vấn đề nữa là sáng or trưa pé ở nhà mình còn tối chở pé về nhà khác nên làm s để tập cho pé quen cả 2 nơi . ( nếu tình hình này kéo dài thì minh ko thể giữ bé đc nữa vì gđ có vẻ khó chịu r hjc ( mình thật sự rất thích chó ko muốn vậy tí nào .. mong nhận đc sự zúp đỡ
...................................CHÂN THÀNH CÁM ƠN

mrv1012

Nếu như nhà bạn đi từ 7h sáng đến 5h chiều thì theo mình tốt nhất là bạn k nên nuôi bé.....Vì chó nhiều lúc rất cần bạn dành tgian cho nó nhiều hơn....còn về chuyện kén ăn thì bạn cứ cho nhịn 1 ngày thì hôm sau khắc đói là phải ăn.....Chuyện tắm cũng vậy ! Bắt tắm dần dần cũng thành quen....nhiều lúc phải cứng rắng khuôn khổ chứ k chiều mãi đc :D

Bella Pham

Member
Tớ có đứa bạn cũng đang nuôi em cocker 5 tháng tuổi, bướng khủng khiếp, mua về từ bé mà vẫn chưa làm sao dạy dỗ được vấn đề ị đái... mẹ nó la hét suốt ngày, nó cũng đang sợ em ấy sẽ bị chuyển nhượng. Theo tớ bạn nên cứng rắn đối với cún 5-6 tháng tuổi, và phải kiên trì một thời gian... Cún chihuahua nhà mình cũng vậy, gần 3 tháng rồi, phải uốn nắn vấn đề vệ sinh ngay thôi, ko thể nựng như lúc mới về được :( Chúc bạn và tớ thành công !

truongkeo

Member
Chia xẻ Kn với bạn nhé ! hôm đầu tiên mình đem bé về cũng giống bạn thui . chua biết thế nào vì lúc đem vè bé dã 7-8 tháng tuổi rồi nên cũng không dạy nhiều được nữa . Vừa về tới nhà mới bẹ ị ngay 1 bãi thế là bị me mình đánh vào mông ( chắc là đánh cũng đau nên từ đó về sau bé không còn giám j ra nhà nữa ) ah mà 1 phần là do bé rất thích đi chơi vả lại cũng biết là vì được đi vệ sinh ở cv nên 1 ngày đòi đi 3-4 lần ý , không bao giờ chịu ị ra nhà ngay ca khi trời mưa mình muốn lười vì sợ bé ướt sẽ có chấy rận không muốn dắt đi . Còn vấn đề trị ve thì trên 4rum có rùi bạn lên tìm bài tham khảo nhé . Thân !
P\S bé nahf mình tên Moon đã bỏ salor lần 1 bây giờ la ngày thứ 2 của đợt salor 2 rùi đang kiếm chông cho Moon ơ Hn nhé >:D<

loli_thu

mình kòn 1 pé cũng cocker mak lai nhật vừa mới mua vì thấy nó dễ thương wa . nhưng mà s nó hiền gì mak hiền ko chiu dc . kén ăn ko thick chạy nhảy . sáng chưa chìu tối cứ nằm ngủ miết ko bik có fai~ bịnh ko nữa . bsty bảo chick mak` mình thấy ko nên lắm . cũng ko bik làm s . ép lắm ăn dc chút thịt mak` ko mún ăn nữa thi` nhét zô nó nhè ra . pé 2 tháng mấy