• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cocker 2 tháng tuổi

Đấy mình ra Đê La Thành đấy. Hum đấy ngay sau hôm bạn tới nhà mình, 1 lô áo len luôn :D mà hướng dẫn mình vệ sinh tai vs, nó tắm xong k chịu sấy, lau mãi cũng ẩm ẩm đc thôi, hum nào nắng thì tắm...nhưng tắm xong tai rõ luôn như kiểu vảy gầu í, hôi toàn từ tai mà ra thôi. Vệ sinh hằng ngày mà k sao hết đc cái vảy gầu đấy.
mình cũng mới có 1 pé ngày nào mình cũng tắm cho pé hồi đầu tắm = sữa tắm ng rồi lau khô sì sấy xịt nc hoa đàng hoàng nhưng chỉ đc 1 lúc, sau bạn m chỉ cho 1 loại sữa tắm nó đỡ hôi hơn hẳn đấy b ạ :). Bh mình chỉ còn mỗi vụ ị đái tùm lum thôi :((

Uh, mình cũng tắm dầu tắm cho chó mà tắm xong lại hôi. Mấy hnay nắng cho sưởi nắng đỡ hơn nh, nhưng trong tai nh vảy quá như gầu k biết làm thế nào để hết. Mà e nhà bạn là e của e Bi nhà mình đấy :)

Uh, mình cũng tắm dầu tắm cho chó mà tắm xong lại hôi. Mấy hnay nắng cho sưởi nắng đỡ hơn nh, nhưng trong tai nh vảy quá như gầu k biết làm thế nào để hết. Mà e nhà bạn là e của e Bi nhà mình đấy :)
M cũng chẳng biết nữa ngày nào cũng tắm à, hqua ngâm nguyên 5-7p dầu tắm ấy lun, tai Gấu nhà mình cũng bị vảy mà hôi lắm nhưng k biết lsao. Đã lau bằng bông và nc muối nhạt nhưng vẫn k đỡ :((, còn vụ ị đái thì thôi rồi

HN mấy hum nắng đẹp tranh thủ sưởi

Chuyển hộ khẩu em Bi lên sân tầng 2 cho đỡ hôi nhà, có sân sưởi nắng

Công nhận nhìn như gấu bông...nhưng bạn xác định nuôi giống này là phải cho em nó tắm nắng thường xuyên mới đỡ hôi, nhất là vệ sinh tai hàng ngày :)
Đang có nh bạn rao bán cocker trên diễn đàn đó bạn :)

Đã 4 tháng tuổi r :)
Update...dạo này ngoan hơn, hay ngủ ngày :)) chỉ ngủ ngoài cửa k dám vào phòng, mình đi đâu nó theo đấy, mình làm vc nó nằm đợi...ngủ :))

Vs tai nên dùng oxi già thì sẽ sạch hơn nước muối nhạt các b ahj! và nên xịt thuốc trị hôi tai nếu tai vẫn hôi sau khi đã vs sạch sẽ