• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

co khi nào 1 trống 1 mái đều ghù không các a

bo_cau

em có cặp BC banh chưa phân biệt gỏ trống mái các anh giúp em với . hình giáng em nó là 1 con nhỏ 1 con to . theo em tính thì con nhỏ được 4 long con to thì 5 long , con to thì ghù gáy rất tốt , nhưng sao em thấy con nhỏ cũng ghù nửa mà không được nhìu . chỉ ghù 1 chút là ngừng , khi con to ghù thì con nhỏ gật gật cái đầu xuống đất . có trường hợp nào 1 trống 1 mái đều ghù không các anh . 2 em nó không cắn nhau , cũng không câu mỏ với nhau , khi em sờ xuống hậu môn thì xương chậu con nhỏ củng hẹp như con to chứ không hở . ngày nào em cũng theo dõi tình cờ 1 lần em thấy con to leo lên lưng con nhỏ nhưng khi leo lên thì con nhỏ lại đi chổ khác ,( nhưng em chỉ thấy được 1 lần nó leo lên lưng như vậy ) . hiss em nghi là 2 trống quá hà . có cách nào phân biệt rõ ràng hơn không mấy anh .

Ilovepigeon

Member
đây anh ơi em có trường hợp 1 trống 1 mái gù được này 100% 1 mái 1 trống con mái vẫn gù được nhưng không thể gù gân được như con trống :D :D :D :D

haohao

Member
em có cặp BC banh chưa phân biệt gỏ trống mái các anh giúp em với . hình giáng em nó là 1 con nhỏ 1 con to . theo em tính thì con nhỏ được 4 long con to thì 5 long , con to thì ghù gáy rất tốt , nhưng sao em thấy con nhỏ cũng ghù nửa mà không được nhìu . chỉ ghù 1 chút là ngừng , khi con to ghù thì con nhỏ gật gật cái đầu xuống đất . có trường hợp nào 1 trống 1 mái đều ghù không các anh . 2 em nó không cắn nhau , cũng không câu mỏ với nhau , khi em sờ xuống hậu môn thì xương chậu con nhỏ củng hẹp như con to chứ không hở . ngày nào em cũng theo dõi tình cờ 1 lần em thấy con to leo lên lưng con nhỏ nhưng khi leo lên thì con nhỏ lại đi chổ khác ,( nhưng em chỉ thấy được 1 lần nó leo lên lưng như vậy ) . hiss em nghi là 2 trống quá hà . có cách nào phân biệt rõ ràng hơn không mấy anh .
- Con trống thường gù lớn, nhiều, khi gù nó hay xoay lòng vòng, ngước đầu lên cao rồi bổ xuống. Chim mái cũng gù nhưng nhỏ và ngắn hơn, thường chỉ gật gật cái đầu, không phùng cổ lớn như con trống, chỉ là hụ chứ không phải gù.

- Xương chậu của chim mái chỉ mở rộng khi chim gần đẻ, con mái còn non thì vẫn hẹp như con trống.

- Cặp gà banh của bạn mình nghĩ là đúng trống mái. Thân.

bo_cau

thank anh nhìu . em cũng thường thấy con nhỏ nó nằm ổ :D nhưng sao em nghe cái tiếng nó ghù ghù chứ không hụ hụ . khi nó gáy không xoay vòng hoặt ngẩng cao đầu .

bo_cau

uhm. thank anh em nhìu . mình cũng nghỉ 1 trống 1 mái tài vì mình thấy nó ghù với xoay nên hơi nghi . cám ơn mọi người nhìu nha .

winner

ở nhà mình mái vẫn biết gù,nhưng không bằng con trống.Chim bạn là 1 căp rồi.