• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chuyến thăm em Rott tại trại anh Sonnguyen

dung_bth

Member
Sáng hôm qua lò dò lên thăm em Rott của em tại trại anh Sonnguyen, có chụp lại một số ảnh để share với ACE, anh Sơn có design vài nét lại nhưng vì máy em không nhận diện được files nên đành post ảnh từ máy ảnh trực tiếp của em, máy ảnh cùi nên các bác thông cảm.

Chụp với King nè các bác, lúc đó sợ lắm, không phải sợ King cắn mà sợ nó nhảy lên một cái thì chắc em cũng bay lên ngọn cây luôn, hihihi

Bớ ông Sơn với ông Tùng đâu rồi mà để bà chị siết cổ tui dữ vậy?
Hehe: bà chị thưa rằng là vì bà chị lo là King sẽ nhảy nên ôm hết sức bình sinh, mà ông SƠn với ông Tùng bận chụp ảnh rồi nên không ai cứu cậu được đâu, :D:D:D

Phải đứng "tấn" thế này mới mong ghìm cu lại được nè, mà cho em hỏi chứ "các anh em thấy King với em ai nhỉnh hơn ai vậy?"

Sau màn chơi đùa thì anh em bắt đầu thấy đói, trước khi ăn còn nói khi vô bàn sẽ làm vài tấm kỷ niệm, vậy mà đói quá nên quên, thế là khi ăn xong mới nhớ ra là chưa chụp tấm nào kỷ niệm mọi người đang ăn. Nên thôi các anh em để lần sau em ghé trại rồi sẽ làm thêm nhiều tấm nữa.
Cám ơn mọi người vì đã xem

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào Dung ! đúng là hôm đó ăn cái món lẩu cá hồi Dung và mực chiên nước mắm ngon quá nên quên cả chụp hình trong lúc quây quần giao lưu ăn uống. mà đúng là con King nhà anh nó hư thiệt bình thường kêu nó đứng show hoài nó không chịu vậy mà em mới xiết cổ em nó 1 cái mà nó lại chịu liền..he..he..vậy mới biết nó giống ku Tùng như thế nào...ka..ka..

BR

phamhuyhoang

Active Member
đứng tấn vậy thì ...đừng nói là King mà ...chủ trại cũng thua luôn ^_^ mà anh Sơn ơi! món lẩu cá hồi Dung là món gì vậy ? em chưa được ăn món này khi nào cả ^_^ hôm tới em vào anh cho em ăn thử món này được không ạ ?

KimCuong

Active Member
Nhìn cái chòi mái lá có 2 cái võng, cái bàn máy tính cùng bộ trống lại nhớ nhớ mấy buổi nhậu hồi nào. Hẹn gặp lại VNRottweiler trong thời gian sớm nhất.

vanglai213

Active Member
Sáng hôm qua lò dò lên thăm em Rott của em tại trại anh Sonnguyen, có chụp lại một số ảnh để share với ACE, anh Sơn có design vài nét lại nhưng vì máy em không nhận diện được files nên đành post ảnh từ máy ảnh trực tiếp của em, máy ảnh cùi nên các bác thông cảm.

Chụp với King nè các bác, lúc đó sợ lắm, không phải sợ King cắn mà sợ nó nhảy lên một cái thì chắc em cũng bay lên ngọn cây luôn, hihihi

Bớ ông Sơn với ông Tùng đâu rồi mà để bà chị siết cổ tui dữ vậy?
Hehe: bà chị thưa rằng là vì bà chị lo là King sẽ nhảy nên ôm hết sức bình sinh, mà ông SƠn với ông Tùng bận chụp ảnh rồi nên không ai cứu cậu được đâu, :D:D:D

Phải đứng "tấn" thế này mới mong ghìm cu lại được nè, mà cho em hỏi chứ "các anh em thấy King với em ai nhỉnh hơn ai vậy?"

Sau màn chơi đùa thì anh em bắt đầu thấy đói, trước khi ăn còn nói khi vô bàn sẽ làm vài tấm kỷ niệm, vậy mà đói quá nên quên, thế là khi ăn xong mới nhớ ra là chưa chụp tấm nào kỷ niệm mọi người đang ăn. Nên thôi các anh em để lần sau em ghé trại rồi sẽ làm thêm nhiều tấm nữa.
Cám ơn mọi người vì đã xem
Nhìn bà chị này ôm rott mà em thèm , chưa bao giờ sờ vào em rott nào ?:(:)(( >> sợ nó cắn tay

dung_bth

Member
Nó không cắn tay đâu bạn ơi, mấy em rott dễ thương lắm mà, đừng học nó là nó không cắn tay, chứ chọc nó thì nó cắn đủ chỗ luôn chứ đừng nói tay, nuhng7 nói gì nói, phải có anh Sơn với anh Tùng ở đó tui mới dám lên mặt với cu King, chứ không có mà dám, hihihi

dung_bth

Member
chào Dung ! đúng là hôm đó ăn cái món lẩu cá hồi Dung và mực chiên nước mắm ngon quá nên quên cả chụp hình trong lúc quây quần giao lưu ăn uống. mà đúng là con King nhà anh nó hư thiệt bình thường kêu nó đứng show hoài nó không chịu vậy mà em mới xiết cổ em nó 1 cái mà nó lại chịu liền..he..he..vậy mới biết nó giống ku Tùng như thế nào...ka..ka..

BR
Hihihi, món lẩu cá hồi Dung chắc đặc biệt lắm đến nỗi anh em ăn xong ai cũng hô hào với nhau sao mà ngứa cổ quá, hihi:D:D, chẳng là bình thường nấu món đó đâu có bị ngứa, tự nhiên hôm nay qua đó nấu ăn xong ai cũng ngứa mới ghê chứ, chắc chắn lần sau không ngứa nữa (vì đâu có cho nấu nữa đâu mà ngứa,hihi)

Hihihi, món lẩu cá hồi Dung chắc đặc biệt lắm đến nỗi anh em ăn xong ai cũng hô hào với nhau sao mà ngứa cổ quá, hihi:D:D, chẳng là bình thường nấu món đó đâu có bị ngứa, tự nhiên hôm nay qua đó nấu ăn xong ai cũng ngứa mới ghê chứ, chắc chắn lần sau không ngứa nữa (vì đâu có cho nấu nữa đâu mà ngứa,hihi)
Vụ nẩu này thấy cũng tò mò ghê...Mình vô Nam cũng nhiều,cũng từng ăn đủ loại nẩu,và rất nghiền.Nhưng chưa bị ngứa cổ bao giờ,mong một ngày được thử cho biết.Ha!ha!!!:-bd:-bd:-bd

KimCuong

Active Member
mong một ngày được thử cho biết.Ha!ha!!!:-bd:-bd:-bd
Đợt nào anh Vũ vào Củ Chi thăm VNRottweiler thì nhớ rủ em đi cùng nhé. Tửu lượng của đồng chí trại chủ cũng kha khá đó, nhưng 2 anh em mình thừa sức đập chết. Kaka.

dung_bth

Member
Vụ nẩu này thấy cũng tò mò ghê...Mình vô Nam cũng nhiều,cũng từng ăn đủ loại nẩu,và rất nghiền.Nhưng chưa bị ngứa cổ bao giờ,mong một ngày được thử cho biết.Ha!ha!!!:-bd:-bd:-bd
Hihihi, welcome anh vào Nam ăn lẩu, nhưng chắc chỉ có mình em nấu lẩu "ngứa" thôi, chứ anh ăn mấy chỗ khác không ngứa đâu,:D:D, vì vậy nếu khi nào vào mà muốn thử món lẩu "ngứa" này thì nói em tiếng d6e3 em chạy lên đó hưởng ứng với mọi người

KimCuong

Active Member
vì vậy nếu khi nào vào mà muốn thử món lẩu "ngứa" này thì nói em tiếng d6e3 em chạy lên đó hưởng ứng với mọi người
Bạn ơi, dọc mùng phải nhặt kỹ vỏ và ngâm nước muối cùng trần qua nước sôi vắt kỹ, như vậy sẽ không bị ngứa đâu. Nồi lẩu cho thêm ít nghệ tươi nữa thì tuyệt vời đó. ;)

Hẹn bạn đợt nào cùng nấu lẩu "Dung" tại VNRottweiler nhé! ;) :-bd

dung_bth

Member
Hihi, em biết mà, rõ ràng hôm đó có ngâm muối bóp, mà sao nó cũng ngứa, bình thường ở nhà cũng nấu vậy mà có thấy ngứa đâu à.
Rất hân hạnh được phục vụ anh em, trong Nam tụi em nấu lẩu này không có cho thêm nghệ, để bữa nào thử coi sao, thank anh nhiều

Hihi, em biết mà, rõ ràng hôm đó có ngâm muối bóp, mà sao nó cũng ngứa, bình thường ở nhà cũng nấu vậy mà có thấy ngứa đâu à.
Rất hân hạnh được phục vụ anh em, trong Nam tụi em nấu lẩu này không có cho thêm nghệ, để bữa nào thử coi sao, thank anh nhiều
Chắc hôm đó mải ngắm Root(giữ root mỏi tay)nên bóp rối đâm ngứa ha!HA!NẾU đúng thì giống mình,nghĩ đến root là chẳng nhớ được cái gì:D:D:D...

Tuantran33

Chao ban: minh cung dang ghiền 1 chú Rot lam....ban co the cho minh xin so dt cua a SơnNguyen de liên he - cảm ơn ban nhiều