• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chuyến đi 4 huyện vùng cao Hà Giang tìm H'mông cộc

tặng

Bao lần đi bắt chó chưa thấy tặng mình được con nào cả. Sống cũng như chết lại còn rơi mất. Đen quá !

Mát tay nhỉ? Dạo này tìm được vài em vện, nhưng chưa bắt được vì chúng nó còn nhỏ quá. Về Hà Nội được ối rồi bác ạ. 3 Em nhà bác lớn được nhiều chưa vậy?
Nhà Boxich90+ có con vện được 10kg rồi tóm ở trên này về được hơn 2 tháng rồi giờ màu mè nhìn kết lắm.
Con đó em tặng chú nó về nuôi giờ thì nhiều bác nhìn thấy tít hết cả mắt rồi.

Bác nào mà có thịnh tình đi lần chó cùng em.

Bao lần đi bắt chó chưa thấy tặng mình được con nào cả. Sống cũng như chết lại còn rơi mất. Đen quá !
Trong 2 ngày trời mưa to mà chúng em đội mưa đi lần chó H'mông cộc. Về không được con nào cũng thấy mặt thằng em cứ ghệt ra, thương quá tặng về chơi.
Bác nào đi lên mà không lần được em nào thì em cũng sẵn sàng biếu luôn một em trong chuồng về làm quà để chơi. Em cũng tặng được 4 em cộc rồi. Do điều kiện kinh tế còn hạn hẹp nên chưa gửi được nhiều, mà tình hình cũng khá nan giải. Giờ đi lần cộc vện và đen tuyền lại thấy ít ba thỉnh mười thoảng mới gặp một ổ có một hai em như thế. Vào tận bản tìm H'mông cộc nhưng cũng chẳng được là bao. May mắn thì về còn có một hoặc hai em. Đen đủi thì chẳng được em nào cả.
Mà giờ mùa đông rồi đi lại vất vả lắm nên em cũng không dám hứa với gia đình vietpet là tìm được nhiều như mùa hè, mà thỉnh thoảng có 1 em trình làng thôi ạ.
Trân thành cảm ơn các bác!