• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho hỏi về SC Dogshop.

Puffy

Cho em hỏi trong diễn đàn mình có ai từng mua chó ở SC Dogshop chưa ạ ?
Ban đầu vì thấy shop có vẻ uy tín mà bây giờ em rước hoạ vào thân.

Tầm hơn tháng trước em cũng có ẵm một bé pomeranian từ shop về nhưng tới hôm nay mới phát hiện chó mà shop bán cho em là chó đã bị triệt sản. 8->
Đã thế shop bảo chó nhập từ Thái mà không có giấy tờ, chứng nhận xác nhận. :-??

Tối ngày đầu tiên rước về bé nhà em có triệu chứng trở bệnh ngay, em báo cho shop thì shop bảo "giống này nó thế" trong khi bé thở hồng hộc, nghe rất rõ tiếng thở ngay cả khi đứng xa 10m. Sau này thì bệnh tình trở nặng hơn, đi chụp X-quang thì phát hiện ra bé bị viêm phổi, viêm phế quản rất nặng (có triệu chứng ho suốt ngày đêm, khẹc mũi), dịch trong phổi và cả bệnh tim. Bây giờ bé vẫn đã chuyển sang bệnh suyễn kinh niên, không chữa chạy được nữa.
Bác sĩ cũng chuẩn đoán bé là chó trưởng thành, được rất nhiều tuổi rồi chứ không phải 8 tháng như shop giới thiệu.

Em nói có sách, mách có chứng cả. Ai không tin em đều có thể đưa đầy đủ bằng chứng cho mọi người.

phuongnhi92511

Mình mua 1 bé bán mình 35 triệu , nói đủ giấy nhưng ko thấy đưa giấy tờ và đem về là tiêu chảy , sau đó bỏ ăn , mình dụ bé ăn 1 cây xúc xích mà xong vài hôm bé tiêu chảy nặng , đem ra bs khánh test bị parvo . Bằng chứng mình còn đầy đủ hết nhưng shop hứa 3 hôm nữa mới giải quyết , mình đang chờ hướng giải quyết của shop , vì cách nói chuyện của chủ shop đổ thừa vì cây xúc xích mà bị parvo . Nếu , SG dog bồi thường ko thõa đáng mình quyết làm tới cùng , ko thể để những ng bán chó vô lương tâm lừa gạt tiền bạc và coi thường tìn cảm giữa chủ và thú cưng như thế đc . Bạn cho mình sdt mình hướng dẫn bạn cách kiện shop nếu shop ko giải quyết ổn thõa , còn chắc chắn mình sẽ phổ biến vc này tới mọi ng để đề phòng .