• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em xin 1 GSD

SheraLinh

Member
viết...viết...
xé nháp....Soạtttttttttttttttttttttttttt
bác xin em đấy thì chờ dài cổ cũng chưa chắc có ai cho đâu ạ
Thôi cũng xin chúc bác thành công
chào thân ái!

newrain

Thiệt tình nhiều người không có điều kiện lại cứ thích đi xin....đã không đủ điều kiện mua thì làm sao nuôi nó ăn hàng ngày hả em ? Ăn mỗi bữa cũng cỡ 15 ngàn em lo nổi không ? Xin toydog thì hơn, tội nghiệp GSD lắm.

VuVuCz

Member
.............. Em này, nuôi chó cũng cần nhiều tâm huyết, nhiều sự chăm sóc về tinh thần, sức khỏe. Thấy người khác nuôi chó hay quá cũng hào hứng lên xin 1 con về nuôi, em tưởng cơm thừa canh cặn là nuôi được chó hay sao??? Đặc biệt là với loại chó lớn như GSD. Không có điều kiện kinh tế thì đừng nuôi chó hay bất cứ con vật gì khác cũng vậy.
Rất bức xúc với loại topic kiểu này ...

nh0kkUn

Member
Đã gặp rất nhiều chủ topic có ước mơ cao vời nư thế này :)...
Nhìn nick thì chắc sinh năm 96 phải không ạ... :)
Như thế thì sao có tiền mà lo cho em nó ăn, mua đồ chơi cho nó....
Bạn xin(hoặc mua) toy dog đi ạ :))=))....
Chứ bạn định xin được GSD rồi tha về cho bố mẹ cung cấp tiền... còn mình thì chơi với em nó à....
=))=))...