• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho em hỏi em chihuahua nhà em dc bao nhiêu tuổi rùi?

thutrang2709

Chào mọi người!
Đây là lần đầu tiên tham gia diễn đàn, mình muốn nhờ các bạn chỉ giúp cách xem tuổi của em chiahuahua nhà mình. Em này là do 1 người bạn của ba mình cho, chỉ biết em là giống chihuahua lông dài thui. Vì đây là lần đầu mình nuôi chó. Xin mọi người chỉ giúp nhé!
Thanks!
Sau đây mình up hình của ẻm, ẻm rất nhí nhố, thích chạy giỡn nhưng cũng rất nhát, mỗi khi sấm sét là ẻm kím chỗ chui dưới gầm xe mà trốn ^^ nhưng chưa dạy dc ẻm cách đi vệ sinh đúng chỗ, mình đang đau đầu vụ này vì cứ dọn , mệt hix

bạn chụp ảnh thê này thì sao biết đc nó bao tuổi, xem răng thì ko ổn rồi vì chihuahua cũng thường hay bị rụng răng. nhưng nhìn mặt thế kia thì nó cũng tầm 3t trở lên. NHìn cũng đẹp đấy nhưng hình như bị cụp 1 tai. tiếc thế. còn vấn đề đi vs thì bạn cứ canh sau khi cho ăn, nó sẽ thường đi vs, trông nó thấy loay hoay, lăng xăng quanh 1 chỗ la biết ẵm nó vào nhà tắm hoặc ra sân, vài lấn như thế là nó quen, thân.:D

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Bạn acercorei3 nói cũng đúng lắm, Dòng Chihuahua này răng cửa hay bị rụng nên rất khó đoán, nhưng muốn chính xác hơn nữa thì bạn hãy mang đem nhà mình sẽ xem giúp bạn, nhưng cũng chỉ đoán được độ tuổi của nó theo nhiều đặc điểm cũng như về lông, dáng vẻ, răng hàm, mắt, mũi, kể cả da và sự hiếu động của nó nữa, chứ không dám chính xác 100% đâu nhé. chúc bạn vui và chăm cẩn thận cho bé nhé....Thân chào.

thutrang2709

Thanks a @Hung_Phong_BT. Em nhìn răng ẻn thì thấy trắng và đều lắm , nhưng theo các anh thì cũng chưa biết chính xác dc. Cón mắt, mũi, và cử chỉ của ẻm thì linh hoạt, có điều hơi nhát wa. Hôm qua em chở ẻm ra đường mà run thấy sợ lun, trong khi em ngồi phía sau ôm ẻm cứng ngắt. Đi mua đồ cho ẻm thì nhátttt vô cùng lun. Em đi đâu là rút rút vông em tới đó. Em nghĩ sẽ phải cho em nó ra đường nhiều để dạn dĩ hơn. Đúng k a?

uhm thi no moi ve nha dc 1 tg thoi ma, voi lai cung vao ban tinh cua tung con, co con a nuoi ca nam van vay, ko chay nhay suot ngay chui vao 1 goc nam, co con thi lang xang suot ngay.hi

thutrang2709

Đúng đó , mới chở ẻm về nhà ngoại có 1 pé chó cỏ con mới mấy tháng thui, pé gái đó mới gâu 1 cái thì em Bud nhà mình đã weo rùi ^^