• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cho em hỏi đây là giống gì

NguyenNhuThach

Active Member

Hình này bạn chụp tại chợ lề đường ở Bình Dương?
Chó này không phải Chow Chow(phải có lưỡi đen...và hình dáng cũng khác),nó là một giống chó cỏ rẻ tiền bên Trung Quốc bạn ạ,rất mắn đẻ,đa số được mang từ TQ qua,"bầm dập"vì đi đường xa nên rất khó sống.
Bệnh Cáre là do Virus gây ra,có thời gian ủ bệnh từ vài ngày đến 2 tuần cho nên có khi mua về cả tuần mới phát bệnh,bệnh không có thuốc đặc trị,trừ phi có huyết thanh đặc trị(chiết xuất từ thịt ngựa_ngày nay không còn sản xuất vì phải giết ngựa để cứu chó),nên bạn mua rồi mang đi chích liền mà chó vẫn chết.Những con chó "gấu" mua về may mắn sống sót có lẽ được sinh ra tại VN và mẹ của nó có kháng thể mạnh(đã từng mắc bệnh hoặc đã được chích ngừa bệnh),truyền kháng thể cho nó nhiều(theo những tay bán chó).Mời bạn xem về chủng ngừa cho chó ở đây nhé:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=13894

Meomeo2602

em cũng vừa mua về một bé gấu xinh 3 tháng tuổi, bé cũng dang duoc đi chich hằng ngày, được cái bé ăn khỏe, lên kg vùn vụt, khôn chưa từng thấy và đáng yêu lắm.
day là hình bé moon của em