• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cho con trai - mèo ba Tư, đi ở rể !!

GAFIEL

Member
Nhà tôi có chú mèo Ba Tư màu vàng rất ngoan, hiền và đẹp, tên là Fugi. Fugi đã có vợ là Gafiel và có đàn con xinh đẹp. Nhưng Gafiel đang có mang. Còn Fugi thì cứ thích bạn gái và kêu (hư quá!!). Nhà tôi không muốn thiến nên đành chấp nhận thỉnh thoảng cho Fugi đi ở rể nhà bạn nào có mèo gái xinh đẹp để Fugi được thỏa chí yêu đương, lại sinh ra được những bé mèo con xinh đẹp, sau này thành thành viên của Vietpet thì rất tốt.

Nhà trai có nguyện vọng cho Fugi đi ở rể với em mèo gái cùng lông xù (Ba Tư, hoặc Anh lông dài), nhất là phải ở gia đình nào yêu thương mèo, và có điều kiện chăm sóc mèo. Vì Fugi từ nhỏ cũng được sống trong gia đình với sự yêu thương và chăm sóc.

ĐT: 0929407058

Đây là hình Fugi lúc nhỏ

Đây là Fugi bây giờ.

GAFIEL

Member
Cám ơn các bạn đã dạy lại mình cách Post ảnh. Mình thử post lại hình Fugi xem có rõ hơn không nhé.

Fugi hồi nhỏ

Điệu ngủ bất hủ !!

Fugi đã trưởng thành

kemkẹo

Member
nhìn Fugi của bạn yêu quá cứ như đống rơm vàng ươm vậy :love struck::love struck::love struck:

Rubysxi

Member
Ôi, Fugi của bạn giống Chopper nhà mình chưa này.
Mình chưa thấy cu mèo nào giống Chopper đến vậy. Kết bạn đi.
Cái hình này trông không rõ lắm, nhưng ở ngoài chắc chắn là giống hơn đấy. Nhìn Fugi giật cả mình, tưởng Chopper bị cướp rồi. Hehe.

Ngay cả dáng ngủ cũng giống luôn nhé:

Chúc Fugi có được nhiều bạn gái nha.

sungak

Member
cho mình hỏi là tại sao cho đi ở rể nhà có mèo anh cũng đc ạ ??? em nhà mình chắc là anh lông dài nhưng có lẽ hơi k thuần nữa rồi.
đợi mình tìm ảnh up lên nhé

kendy

Member
Fugi của bạn đẹp trai và phong độ quá.. Bé Nga ngố thì có được kết thông gia với nhà bạn không? hi hi..

kemkẹo

Member
bạn ơi mèo Bee nhà em rubi đang kén chồng kìa ^^ em ý sẽ chăm tốt bé Fugi của bạn 2 đứa cùng là 34 nữa ^^

9669_9669

Member
Đánh dấu thằng Ku đẹp zai này cho Pink cái nào.Nhưng mà chắc Pink nhà mình phải nửa năm nữa mới có cơ hội giao lưu với anh Fugi đẹp zai.

GAFIEL

Member
Hihi ! Fugi rất phấn khởi được giao lưu với các bạn Vietpet. >:D<

Fugi đẹp giai và rất hiền. Ai bế cũng được. Fugi là mèo gia đình nuôi, không phải chuyên gia lấy giống, nên gia đình Fugi chỉ cho Fugi đến ở rể gia đình nào yêu mèo và có điều kiện chăm sóc mèo các bạn nhé. Nhà Fugi không bao giờ nhốt Fugi, cả nhà đóng lưới hết các cửa sổ, để Fugi được đi lại trong nhà, tối ngủ trong cái giỏ mây cùng phòng với bà. Thỉnh thoảng Fugi đi ở rể, nhà gái hay giữ Fugi cả tháng, có khi hai tháng. Fugi có mèo cái thì thích lắm, chẳng biết nhớ nhà gì cả. Fugi được cái vô tư ! hehe !!!

@ Chopper ơi: Giống nhau thật đấy nhể ! Hay là mình có họ hàng với nhau cũng nên !
@ Pink: bé Pink có màu đẹp thế ! Lớn nhanh lên, anh Fugi chờ ! Hihi !! :love struck:
@ Kendy: Bé màu trắng của bạn đáng yêu ghê. Nhưng trông bé như còn là mèo con ấy. "Bố mẹ" đã lo kén chồng cho con gái sớm quá !! Hix hix !
@ Sungak: Fugi cũng hiểu rằng 34 thì nên sánh duyên với 34, nhưng mà có phải lúc nào 34 cũng gặp được 34 đâu. Các bạn mèo Anh lông dài cũng rất xinh đẹp. Vừa rồi, Fugi sánh duyên với một cô mèo Anh lông dài màu đồi mồi, sinh ra được lũ mèo con xinh lắm !

Post ảnh bố con nhà Fugi lên đây, các bạn xem có giống nhau không nhé.

Đây là Fugi lúc nhỏ

Đây là con của Fugi. Cháu nó mới được hơn một tháng. Cái "mẹt" thộn y như bố. Nom "xấu xa trăm điều" !!!

9669_9669

Member
Haha nhìn thằng con của Fugi ngộ quá.Nhìn nó đúng là "gian tà" quá đi.
Và thưa chủ của Fugi cái đứa mèo ở avata mình là đực rựa 100% đấy ạ.Bé Pink nhà mình là mèo Anh lông dài lai ba tư và bé màu trắng tinh cơ :D

GAFIEL

Member
@ Pink: Giời ơi, hóa ra Fugi nhìn gà hóa cuốc à? Chào bé Pink màu trắng tinh nhé ! :D
Thằng con của Fugi đúng là quá xấu. Đã thế lại còn nghịch nữa. Cứ nhảy nhót tưng tưng như cục len khắp nhà.

mars_venus

Chào GAFIEL, nhà mình có 1 bé mèo cái lông xù. Trước đây mình cũng mượn mèo Tin nhà anh Khoai về ở rể mây lần, nhưng mèo nhà mình còn non quá nên sau đó vẫn không thây chửa đẻ gì cả. Mình quyết định cho em "nhịn" để lớn thêm tí nữa :)) . Giờ cũng đc 2 tuổi (rùi) rồi, dạo này cũng ưỡn ẹo thèm giai ghê lắm. Nếu bạn đồng ý thì cho bé Fugi qua nàh mình ở rể với bé Thối nha. Ảnh Thối đây ah

Ảnh (hùi) hồi bé này:

2 chị em tự sướng >"<

GAFIEL

Member
Chào các bạn,
Xin lỗi nhé, mấy hôm vừa rồi mình học thi học kỳ nên hoa cả mắt, không kịp trả lời các bạn hỏi Fugi.

Hiện nay Fugi đang ở bên nhà một người rồi. Khoảng mười hôm, nửa tháng nữa Fugi về. Lúc đó các bạn gọi cho tớ nhé.

GAFIEL

Member
Các bạn ơi, thêm ảnh Fugi đần này ! Thích lên sân thượng để... hóng gái !

9669_9669

Member
Ôi.....nhìn Fugi yêu chết đi được.Kiểu j thì kiểu cũng phải có được những đứa con của Fugi và Pink :D

Purin2011

Member
Mèo của bạn Gafiel tuyệt quá, em Mun nhà mình đã sang tháng thứ 8 nên chắc cũng sắp.... Nếu có thể, bạn cho Fugi làm rể em Mun nhà mình thì tốt quá !

Rubysxi

Member
Ôi, không chịu nổi. Cứ mỗi lần đụng vào cái topic của Gafiel này lại thấy ngứa ngáy chân tay.
Sao cái thằng Fugi với cái thằng Chopper nhà này nó giống nhau thế cơ chứ (Chopper non xanh hơn tí thì phải, chưa biết hóng gái như anh). Ngứa tay quá, bác cho em post cái ảnh này lên để xem nào:

Này thì dáng đứng cũng giống nhé, màu lông ok, mắt cũng thế, và nhiều nhiều nữa...

Chắc cái cây gia phả nhà này có nhiều nhánh lắm, đâm lung tung cả.

GAFIEL

Member
Ừ ! Công nhận là giống thật !! Fugi - Chopper. :love struck: Hai anh em nhà nó trông đều ngớ ngẩn như nhau !
Nhưng Chopper nom có vẻ trong sáng hơn đấy. :) Chứ anh Fugi không ra gì đâu. Hám gái lắm, Chopper ạ. =))