• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cha_Fox sóc,Mẹ_Chihuahua và em là CoLa

Chào mọi người,em tham gia điễn đàn đã lâu nhưng không có gì để cho mọi người xem và bình luận.Nay em vừa sắm được một em có cha là Fox sóc,Mẹ là Chihuahua và em nó là CoLa.Em CoLa đã em được 2 tháng 10 ngày,cân nặng 650g khi ăn no.Em ập ra topic này là mong nhận đượp nhiều ý kiến đóng góp từ phía mọi người để có thể chăm sóc tốt cho em nó và cũng có thể chia sẽ cùng mọi người những điều ngộ nghĩnh về bé.
Sau đây là bài tấm ảnh khai mạc về em nó cho mọi người bình luận nè:
Em mới về nhà mới nên nhớ chủ và mấy đứa em_Mẹ ơi mẹ đâu rồi

Mẹ ơi con nhớ mẹ quá_nhìn thấy thương quá à
Buồn quá :(ngủ cho quên đi phiền muộn trước mắt,cho một ngày mai tốt đẹp hơn_tội quá à

thấy thương quá, nhưng tội nghiệp bé còn nhỏ quá mà đã xa mẹ rồi, Tài nhớ bù đắp tình thương cho bé nhiều nhiều nhe, nghe nói sắp phải mang bé theo về quê hả? cẩn thận nhe vì bé còn nhỏ quá, Tài đã chích ngừa các bệnh cho bé chưa, nhớ sổ lãi luôn..sau này có đi đâu chơi mang bé theo sẽ an toàn hơn, lần off này Tài không tham gia được hả ? không sao đâu vì cũng còn nhiều dịp khác ,nghe nói chuyến về quê lấn này của Tài là chuẩn bị tết trung thu cho các bé thiếu nhi nghèo..thật là cảm động, chuyện nên làm thì phải làm thôi Tài ạ ,chúc các bé ngoài quê hưởng 1 cái tết thiếu nhi thật vui vẻ và Tài có 1 chuyến đi cùng bé cola mọi sự được như ý nhe...nhớ bận áo ấm thường xuyên cho Cola trên đường đi ,ăn uống cẩn thận vì bé còn nhỏ quá..thân

à méo

Member
Fox sóc có phải cái giống như em Bông "khóai đánh dấu" không nhỉ? :D :D
Hai đứa lấy nhau đẻ ra em lai này trông hay ghê, mặt mũi tóc tai như con nai, không giống các bé Chihuahua trọc lốc mắt lồi! :D
Có một em ở trên phố Đinh Liệt, trông mặt mũi lông lá rất là..nai, không biết có phải con lai không!

thấy thương quá, nhưng tội nghiệp bé còn nhỏ quá mà đã xa mẹ rồi, Tài nhớ bù đắp tình thương cho bé nhiều nhiều nhe, nghe nói sắp phải mang bé theo về quê hả? cẩn thận nhe vì bé còn nhỏ quá, Tài đã chích ngừa các bệnh cho bé chưa, nhớ sổ lãi luôn..sau này có đi đâu chơi mang bé theo sẽ an toàn hơn, lần off này Tài không tham gia được hả ? không sao đâu vì cũng còn nhiều dịp khác ,nghe nói chuyến về quê lấn này của Tài là chuẩn bị tết trung thu cho các bé thiếu nhi nghèo..thật là cảm động, chuyện nên làm thì phải làm thôi Tài ạ ,chúc các bé ngoài quê hưởng 1 cái tết thiếu nhi thật vui vẻ và Tài có 1 chuyến đi cùng bé cola mọi sự được như ý nhe...nhớ bận áo ấm thường xuyên cho Cola trên đường đi ,ăn uống cẩn thận vì bé còn nhỏ quá..thân
Em biết rồi chị,thương bé nhiều lắm.Bé này mới chích có một mũi à tới 24 tháng 9 mới chích mũi thứ 2 ạ.hôm bữa nhận được 3 cái áo anh Kuppi nhà mình gửi cho bé nên phải mặc cho bé đi chơi cho đẹp ra chứ,hehe...Hôm qua em cũng sắm thêm cho bé cái túi như anh Kuppi chó bé đi đường dài cho ấm vì trên xe chất lượng thì người ta luôn mở mấy lạnh.Em rất lo cho chuyến đi xa lần đầu này của bé không biết khi đi trên xe thì cho bé ăn uống ra sao nữa.

hỏi anh Kuppi xem cho bé ăn uống thế nào cái này chị cũng không rành vì chưa cho bí bo đi xa lần nào..theo chị thì mang nước suối theo cho bé uống dọc đường, cho ăn cám khô của royal canin loại dành cho chó nhỏ ( ngâm trước cho mềm vì em nó còn bé), hoặc khi mình ăn cơm thì nhai cơm trắng với 1 ít thịt nạt cho nó ăn cũng tốt, đừng dầu mỡ hay cá tanh dễ bị rối loạn đường ruột..cho vào túi thì tốt rồi , vừa kín gió vừa an toàn cho chó..chúc 2 cha con đi chơi vui vẻ và mạnh khoẻ.

Không phải ngày 12 là ngày 10 này là em và CoLa đã cùng nhau về thăm quê rồi.Khi đi dã ngoại Trung Thu về thì nhớ cho hình lên cho những ai không thể đi cũng như em được xem nha.

Ảnh cùa CoLa đi chơi Trung Thu về nè cả nhà ơi.
CoLa đang ở ngoài biển nhưng em con nhỏ quá nên không cho xuống biển mà chỉ chi dạo biển thôi

Chiều giờ đi biển mệt quá nên em nó ngủ sớm_trông ngủ thấy mà thương chưa?hehe....

bongdem09

nhìn pé cún cuae bạn dễ thương ghê, chúc bạn vui với chú cns của mình nhé ;);););)