• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chỉ Dùm Em Cách Phân Biệt Chó Golden Thuần

addy1009

Member
Em đang có ý định rướt 1 em Golden về nhưng mà không biết cách phân biệt thế nào, ACE nào có kinh nghiệm thì làm ơn chỉ dùm em cái nha đang rất rất muốn nuôi thank all mọi người trước........:love struck::love struck::love struck:

l0ve_d0g

Member
Bạn muốn mua chó to hay chó nhỏ?Nếu là chó to thì đơn giản lắm.Còn chó nhỏ thì bạn nên mua ở những nơi uy tín.Chúc bạn sớm mua được 1 bé golden xinh xắn,khoẻ mạnh :D

boy_vn

Member
các anh ơi thế mua golden ở đâu thì tốt ạ ???
em đang định làm một chú

l0ve_d0g

Member
Dakota cho bạn ấy luôn sđt liên lạc đi chứ ;)).Bạn ấy là mem mới bạn bảo bác khoai bạn ấy biết lần mò đâu ra.bạn boy_vn sang box rao vặt-mua bán nhé.Có đấy

Mr Lab

Member
to meoxinh bắt lúc nào vậy, hôm qua 10/8 vào lúc 16h30 mình cũng vừa bắt 1 em đực về, trông xinh lắm, hẹn ngày giao lưu nhé

to Mr. Lab và meoxinh: mình cũng bắt một bé của bác Khoai, hôm nào cho anh em nó gặp nhau nhé :D

l0ve_d0g

Member
Ồ meoxinh cuối cùng cũng bắt cho mình được 1 bé golden rồi à.Chúc mừng bạn nhé.Mình mà chưa mua con Tô là cũng đến bắt 1 bé nhà bác khoai rồi ^^.À không.Chúc mừng tất cả các bạn đã có được những bé golden xinh xắn nhé :X.Có cần cho Tô làm mẹ nuôi lũ nhóc không nhỉ ;))

addy1009

Member
HuHu sao em hỏi cách phân biệt chó Golden mà sao tự nhiên bõ của em thành chỗ chỉ mua chó vậy.Anh love_dog biết cách phân biệt thì cho em xin ý kiến với, còn chó bên nhà Bác Khoai nào đó khoảng bao nhiu vậy với lại chó đó tốt không vậy mấy ACE cho em biết với rất đang rất muốn mua 1 con

meoxinh

Member
vì ở trong box này không được nói chuyện mua bán nên bạn vào phần mua bán xem nhé, anh CHính( Khoai) có đăng tin bán cún đấy_hihi rất tiếc anh Khoai ở hà nội, chủ nhật vừa rồi mình vừa đến bắt cún xong. Theo như mình thấy thì bạn ở tp HCM, để tiện xem tận mắt bạn nên mua ở HCM luôn, mua ở nhà có chó mẹ đẻ thì an toàn hơn là mua của ngườ lái chó,trong box mua bán có 1 anh ở HCM đang bán Golden đấy bạn ah, giá cả có vẻ hợp lý,link nè:http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9775
CÒn về việc phân biệt thì mình không có nhiều kinh nghiệm nhưng theo mình chủ yếu bạn xem chó mẹ thế nào và nếu được thấy chó bố nữa thì càng tốt.
Ngoài ra bạn nên vào đọc phần giới thiệu về đặc điểm của GOLDEN, xem cả hình ảnh của nó nữa~> nên nhìn chó bố mẹ là biết ngay thôi mà_hihi, link tham khảo nè: http://vietpet.com/vietpet/modules.php?name=Category_Dogs&op=view&id=MjQ=

addy1009

Member
Cảm ơn bạn meoxinh nhưng mà theo mình thấy thì trong viêtpt viết có vẽ vẫn còn thiếu nhiều nên mình muốn hỏi kỉ hơn để mua khỏi bị nhầm.Mình thì ở trong Sài Gòn nên nghe các bạn nói ngoài Hà Nội có chó như vậy mình cũng muốn ra đó xem ghê.Có ACE nào biết cách phân biệt không chỉ dùm minh với đang rất quang tâm

l0ve_d0g

Member
HuHu sao em hỏi cách phân biệt chó Golden mà sao tự nhiên bõ của em thành chỗ chỉ mua chó vậy.Anh love_dog biết cách phân biệt thì cho em xin ý kiến với, còn chó bên nhà Bác Khoai nào đó khoảng bao nhiu vậy với lại chó đó tốt không vậy mấy ACE cho em biết với rất đang rất muốn mua 1 con
À.Bạn muốn mua chó to hay chó con.Có 1 bạn từng bị mua nhầm cocker lai chó ta với giá golden đấy ^^.Trong HCM có anh toands trong box mua bán bán đó.4tr/1bé.Thực ra nó cũng đơn giản thôi.Chó to thì quá dễ dàng,bạn thích màu lông nhạt thì mua,lông sậm thì mua.Chó to mà đẹp là mặt phải to,mũi ngắn,lông dài(Trừ phi nó đang thay lông).Chó nhỏ thì mình đã nói rồi đấy.

Cảm ơn bạn meoxinh nhưng mà theo mình thấy thì trong viêtpt viết có vẽ vẫn còn thiếu nhiều nên mình muốn hỏi kỉ hơn để mua khỏi bị nhầm.Mình thì ở trong Sài Gòn nên nghe các bạn nói ngoài Hà Nội có chó như vậy mình cũng muốn ra đó xem ghê.Có ACE nào biết cách phân biệt không chỉ dùm minh với đang rất quang tâm
Không thiếu đâu bạn ơi.Nhiều chuyên gia đã khổ công sưu tầm và dịch của tài liệu nước ngoài.Đầy đủ lắm.Bạn cứ dựa trên các tiêu chí đó.100% à không 1000% sẽ chọn được chó thuần.Còn đẹp hay không thì không xác định đc. ^^.Nếu bạn muốn mua thì các anh chị có thể gửi từ ngoài HN này vào đó cho bạn mà

addy1009

Member
Nghe mấy anh nói mà ham ghê nhưng mà trong Nam này không biết coi chó là thế nào cũng mua nhằm chó dõm thôi.Àh ACE cho em hỏi cái là nếu mà muốn mua chó nhưng mà ở ngoài HN gởi vào thì có tốn thủ tục gì phức tạp lắm không????

meoxinh

Member
theo em thì chẳng phức tạp lắm đâu, vì em thấy họ vẫn chuyển vào nhiều đấy thui, nếu anh có bạn bè ở ngoài này thì nhờ chọn giúp(cho anh xem ảnh trước) rồi gửi vào là OK thôi mà

leolinh

chó nhỏ chọn con đầu to, mặt to , tai to dài , chân trước to , đuôi dài . lông sáng bóng , màu tuỳ bạn thích , ko có khuyết tật dễ chú ý.