• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chăm sóc chó bị viêm phổi thế nào???

tien_xu

Member
Em có 1 chú Cocker, giờ nó đang bị viêm phổi nặng, đã mang đi BSTY nhưng giờ không biết phải chăm sóc nó thế nào cho thật tốt với bệnh này, nó không chịu ăn gì nên em chỉ cho nó uống nước đường Gluco thôi, ai có chó đã bị bệnh này khỏi rồi thì chỉ em cách với, tình hình khẩn cấp lắm

yeucuncon

Member
Mình đã từng chăm 2 con bị viêm phổi. Bạn cứ mang ra BSTY cho nó tiêm từ 5-7 ngày kèm với uống thuốc( 2-3 viên/1 ngày)là ổn. 2 con mình chăm đều đã khỏi rồi.
Đây là bệnh truyền nhiễm nên bạn đừng cho nó tiếp xúc với con chó khác nhé.

tien_xu

Member
Thuốc gì hả bạn BSTY nơi mình khám không cho thuốc,chó nhà mình bị đau mắt nên BSTY chỉ cho mỗi lọ thuốc nhỏ mắt thôi , nếu có thể ,thì yeucuncon có thể nói rõ hơn và chỉ mình cách với (Cảm ơn nhìu) với cả BiBi nhà mình bị đau mắt

yeucuncon

Member
Bạn cho cún khám ở hàng nào vậy. Đợt trước mình đưa bọn nó lên 1 cửa hàng ở đường Hoàng Hoa Thám đoạn gần dốc Văn Cao, họ tiêm xong thì đưa mình mấy viên thuốc dặn ngày uống 2 lần. Mình cũng làm theo chỉ dẫn thì thấy nó khỏi chứ có biết thuốc gì đâu. Bạn thử đưa cún nhà bạn lên đấy xem.
À, theo mình nhớ thì không nên tắm khi nó bị viêm phổi đâu, bạn nhớ nhé

kevuitinh

Member
bạn nên đưa nó đi thú y để tiêm phòng , bệnh này nguy hiểm lắm , mà cocker lại là giống chó cảnh nữa , chúc chó bạn chóng khỏi bệnh và sớm khỏe mạnh

Bi ngố

Member
theo tớ bạn nên ủ ấm chỗ của chú cún, hoặc cho thêm 1 cái đèn bàn học vào cho chú ấm áp, ăn uống thì phải cẩn thận nên ăn cháo loãng với thịt nạc đó là kinh nghiệm của mình :) chúc cún nhà bạn mau khoẻ nhé

benhvienthuy

cún nhà bạn bị viêm phổi ,bs đã chữa cho cún rồi .giờ về bạn nên giữ ấm cho cún & cho ăn đồ loãng thôi nhé
chúc cún nhà bạn nhanh khỏe

LuLuhusky

Mình đã từng chăm 2 con bị viêm phổi. Bạn cứ mang ra BSTY cho nó tiêm từ 5-7 ngày kèm với uống thuốc( 2-3 viên/1 ngày)là ổn. 2 con mình chăm đều đã khỏi rồi.
Đây là bệnh truyền nhiễm nên bạn đừng cho nó tiếp xúc với con chó khác nhé.
bạn ơi cho mình xin địa chì dc k? cún mình đang bị phổi gấp lắm bạn ơi