• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chúc Nấm yêu ngủ ngon!

Nấm có biết tại sao chị lấy nick là Nấm chột .Vì.......... chị yêu em. chẳng lúc nào là em không rời chị. Lúc nào em cũng chờ chị lúc chị ở phòng sinh hoạt chung em cũng chiếm trọn 1 ghế để ngồi xem phim như ai vậy. Lúc chị cho 2 kẻ thù của em ăn em cũng ngồi đợi chị ở bậc tam cấp. Cứ vậy cứ vậy trôi đi cái Bậc tam cấp đã trở thành chỗ quen thuộc của em từ khi nào. mỗi lần chị đi về là em xồng xộc từ đâu chạy ra rồi dẫn đường đi trước như có vẻ biết đường lắm ý.không ai chú ý đến em thì em nắm lăn quay ra mong được chú ý.Ngày mới mang em về chị chưa bao giờ chăm 1 con mèo nào như em. sự ân cần và chăm sóc của chị cũng làm mau khỏi. Nhưng tại sao tại sao em lại đi nhanh như vậy . Ít ra em để cho chị 1 nguyên nhân chứ . giờ em đi rồi chị cũng chẳng biết tại sao em rời bỏ chị. Lúc em ra đi chị không tin vào mắt mình nữa huuuuuuuu chị ôm em ôm chặt lấy em em như ngủ ngon trong vòng tay chị vậy. chị chưa từng dám ôm 1 con vật nào chết trong tay. vậy mà chị ôm em chị chẳng muốn em đi .sao 1 năm mới đến với chị cướp đi nhiều thứ thế này em?cướp đi Tít yêu của chị giờ đến lượt em bỏ chị mà đi. chúc cho em được bình yên . ăn thật nhiều em nhé. em là đứa ăn tạp trong nhà mà. ăn nhiều cho béo em nhé. yêu em......

quanthucha

Member
xin chia buồn cùng bạn , SINH_LÃO_BỆNH_tỮ là chuyện bình thường thôi ,nên bạn chớ đau buồn nhé đễ chúc em nó sớm lên cỗng trời chuyễn thế đầu thai . chúc bạn khõe . thân chào

phamhuyhoang

Active Member
anh có hỏi bác sĩ nhưng cũng không nói rõ nguyên nhân được em ạ.bác sĩ nói mèo khó có thể chết nhanh như vậy được trừ khi bị ăn bả.em cứ post lên diễn đàn để cả nhà biết còn trả lời giúp em được..xin được chia buồn cùng em..

thật là buồn quá...hết Tít ra đi rồi lại tới Nấm...chia buồn cùng bạn...

_DucPham_

Vietpet sponsor
Chia buồn cùng chị.Đọc bài viết của chị mới thấy được tình cảm chị dành cho em nó,quả là 1 mất mát lớn với chị.

phenmaleat

Active Member
em chia buồn với chị nha dạo này thời tiết thay đổi thất thường bọn trẻ hay bị bệnh quá,em thaays trên này nhiều nhà kêu mèo ốm và mất quá

không biết có phải đang có dịch gì không mà dạo này mấy chú cún ta của hàng xóm lần lượt ra đi...bùn thay cho các bé...nghe chủ chúng nói là ra đi không được thanh thản lắm...hixhix

hic hic hic nghê quá! tớ cũng hơi sợ. Nấm nhà tớ theo như tớ tự an ủi tớ là : Nấm bị mất do đột tử. Huuuuu mong là không bị làm sao. mấy bé bị mất đã tiêm phòng chưa? nếu chưa tiêm chắc là do bị care
Khổ thân mấy nhóc

be_meo

Member
Hồi ấy viết ở topic giới thiệu về bé Nấm, tớ đã rất quý tấm lòng của ấy và nghị lực của bé Nấm.

Vậy mà giờ...

Vẫn biết chẳng thể nào gắn bó mãi bên nhau, sao đến lúc chia tay lại khó quá thể.

Mong bé Nấm ở thiên đường khỏe mạnh và ấy cũng thế nhé.

gàsiêunhân

Active Member
Nhân - quả, trả báo là vô tình, tội và phạt coi như là hình với bóng
Kiếp trước ác tâm, hại người, kiếp này cô đơn, khổ cực =))=))=))=))=))

hic hic hic nghê quá! tớ cũng hơi sợ. Nấm nhà tớ theo như tớ tự an ủi tớ là : Nấm bị mất do đột tử. Huuuuu mong là không bị làm sao. mấy bé bị mất đã tiêm phòng chưa? nếu chưa tiêm chắc là do bị care
Khổ thân mấy nhóc
em chẳng biết có tiêm hay không nữa.một cu cậu được chôn tại đám đất ngay cạnh nhà em, chủ của nó nói là bị ốm đúng một ngày rồi ra đi.một cu cậu khác thì "đi ngoài ra máu" luôn.chắc đau đớn lắm.hàng xóm khu em toàn "nuôi chó" để giữ nhà chứ không phải "nuôi pet" nên không quan tâm lắm, người ta chỉ nuôi cho ăn, bệnh nhẹ thì chữa kiểu của người, nặng thì khoang tay chết chưa bị ăn là may cho nhưng con được nuôi trang gia đình tử tế...thương quá

Nhân - quả, trả báo là vô tình, tội và phạt coi như là hình với bóng
Kiếp trước ác tâm, hại người, kiếp này cô đơn, khổ cực =))=))=))=))=))
@con:chicken: cúm: cẩn thận lại quả báo! cứ reo rắc thế này kẻo thành gà trống nuôi con đến già nhé!:love struck: cho thành sự thật

[W]ind [S]ea;440353 nói:
em chẳng biết có tiêm hay không nữa.một cu cậu được chôn tại đám đất ngay cạnh nhà em, chủ của nó nói là bị ốm đúng một ngày rồi ra đi.một cu cậu khác thì "đi ngoài ra máu" luôn.chắc đau đớn lắm.hàng xóm khu em toàn "nuôi chó" để giữ nhà chứ không phải "nuôi pet" nên không quan tâm lắm, người ta chỉ nuôi cho ăn, bệnh nhẹ thì chữa kiểu của người, nặng thì khoang tay chết chưa bị ăn là may cho nhưng con được nuôi trang gia đình tử tế...thương quá
hic hic hic ! uh chẳng biết dạo này sao nữa. quanh khu nhà chị cũng vậy . Hôm trước có nhà có con chó rõ to bị chết! không rõ nguyên nhân. Vô tâm hơn là họ đem nó vưt ở bãi rác. Dã man!bị chị phát hiện ra. chị báo lên phường . heeeee phường xuống tận nơi sau đó lôi bố con nhà lão ấy ra chôn. Dã man
Đàn cún nhà em sắp sinh cẩn thận nhé. em thường xuyên lau dọn vệ sinh thường xuyên nhé!

gàsiêunhân

Active Member
@con:chicken: cúm: cẩn thận lại quả báo! cứ reo rắc thế này kẻo thành gà trống nuôi con đến già nhé!:love struck: cho thành sự thật
Cái đấy không cần cô nhắc, lấy vợ đẻ con là người bình thường, không vợ có con mới khác người, tôi còn tính tôi nhân bản thằng gà con nữa cơ, thằng lớn kiếm tiền thằng bé tiêu, trước sau vẫn chỉ là thằng gà :)):)):))
Anh đây siêu nguyên thế ngoại, tâm vô nhất vật :)):)):)):))

hic hic hic ! uh chẳng biết dạo này sao nữa. quanh khu nhà chị cũng vậy . Hôm trước có nhà có con chó rõ to bị chết! không rõ nguyên nhân. Vô tâm hơn là họ đem nó vưt ở bãi rác. Dã man!bị chị phát hiện ra. chị báo lên phường . heeeee phường xuống tận nơi sau đó lôi bố con nhà lão ấy ra chôn. Dã man
Đàn cún nhà em sắp sinh cẩn thận nhé. em thường xuyên lau dọn vệ sinh thường xuyên nhé!
vâng ạ,dạo này em phải cách li 2 con tiểu quỷ nhà em khỏi những con chó lạ trong xóm.đây là lần đầu em nuôi chó sắp đẻ, chắc chắn là phải hỏi các anh chị nhiều, có kinh nghiệm gì mọi người chuyền lại cho em nhé.:)

gàsiêunhân

Active Member
Trong Những lời cha dạy con gái thì :
"Một người không tốt với con, con không nên quá bận tâm. Trong cuộc sống của con, không ai phải có nghĩa vụ đối tốt với con trừ cha mẹ. Còn với những người tốt với con, con nên trân trọng và biết ơn điều đó....

Không có ai là không thể thay thế, không có vật gì thuộc hoàn toàn sở hữu của con. Vì thế, nếu sau này người con yêu thương không còn ở bên, hay họ không còn là nơi con có thể đặt niềm tin, con cũng đừng bi lụy.

Sinh mệnh con người thực sự ngắn ngủi, con đừng để mỗi ngày trôi đi vô ích. Người ta tham vọng sống lâu nhưng con chỉ cần sống hạnh phúc mỗi ngày. Hãy trân trong và yêu lấy cuộc sống hiện tại của con

Trên đời này không có gì là nhất cả, tình yêu chỉ là cảm giác bất chợt đi qua cuộc đời con, nhưng nó sẽ theo thời gian và lòng người mà thay đổi. Nếu như người đó rời xa con, con hãy học cách chờ đợi. Hãy để thời gian rửa sạch vết thương, để tâm hồn con lắng lại rồi nỗi đau của con cũng sẽ dần biến mất. Con đừng mơ ước một tình yêu hoàn hảo...

Chỉ những ai có duyên phận mới trở thành người thân của nhau, cho dù trong cuộc sống bận rộn con ít khi gặp mọi người, nhưng con hãy trân trọng từng khoảnh khắc khi còn bên họ, hãy dành cho họ thời gian để yêu thương con hơn..."