• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chú mèo "ú" hơn cả mèo béo nhất thế giới ( trông yêu lắm í )

Chú mèo có bộ lông vàng trắng này lạc mất chủ, được cứu tại hạt Camden, miền Nam Jersey, Mỹ và hiện đang đi tìm lại chủ nhân để về nhà. Nhưng chú mèo này không phải là một chú mèo đi lạc bình thường, mà là một chú mèo… siêu béo. Cân nặng của chú ta lên tới… 20kg, tức là nặng hơn cả con mèo béo nhất thế giới những 2kg cơ đấy!!! Hiện chú mèo béo mũm mĩm đã được đưa về 1 trại chăm sóc động vật đi lạc ở Blackwood.

Mèo béo 20kg​

Kỉ lục mèo béo nhất thế giới trước đây là 18kg, thuộc về một chú mèo lông vàng có gương mặt rất giống với chú mèo Garfield nổi tiếng.

Chú mèo được coi là béo nhất thế giới​

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Eo ơi béo ú yêu quá, em mèo béo này có màu lông giống em ... Lucky nhà chị Phượng thế chị ơi:)), tương lai có khi Lucky còn to đùng đoàng hơn cả em này ý:D.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Nê cộ ơi... Chị đang tính cho nó ăn kiêng và tập thể dục đây này.. Phì quá nhìn thì thích mắt nhưng đâu có hay. Lucky nhà chị chỉ được cái bụng đầy mỡ và hai cái mông núng nính, chứ mặt thì nhỏ, chân tay cũng gầy gò.. Chị đang điên với nó vì cái sự lười của nó đây. Hôm nay chị dắt nó đi chơi (về nhà mẹ chị), vậy mà nó rúc tiệt vào gầm giường ngủ khò khò.. Tức ơi là tức.. Đến khi ăn lại phải dâng bát lên tận miệng để vừa nằm vừa ăn, điên hết cả người ấy..

Nhà chị hôm nay hấp 2 con cá chép to để chén, vậy mà gỡ xương, đưa lên tận miệng nó, nó cũng chả ăn hộ. Lại còn di chân nhoét cả cá ra nhà.. Đến là mỏi mệt ấy..

Đây thì Lucky (ảnh cũ nhé, ảnh mới nặng quá chị chưa sửa được, lười..)

Còn bây giờ thì bụng to hơn rồi, chụp lúc này là còn "ngon" lắm đó...

ashita

Dịch giả Vietpet
thêm thông tin về bé này. chắc là nó đấy

Mèo Garfield trắng

Nếu bạn tình cờ ghé New Jersey, nước Mỹ, bạn sẽ bất ngờ khi nhìn thấy chú mèo Garfield nổi tiếng trên truyền hình xuất hiện ngay trên đường phố nhưng... với bộ lông trắng muốt!

Khi nhìn thấy chú mèo trắng to béo đi lạc trên đường phố, ai cùng ngạc nhiên và bất ngờ. Nhưng người ta không hề tìm thấy biển tên hay thông tin liên lạc nào trên người chú mèo béo khổng lồ này. Ở Mỹ, vốn dĩ vật nuôi trong nhà thường được đeo biển để nhận dạng khi đi lạc.

Ngay sau khi phát hiện ra chú mèo béo không có biển tên, người dân đã gọi cho trung tâm chăm sóc động vật. Các nhân viên trung tâm đưa chú mèo về và đặt tên cho nó là Princess Chunk. Khi họ cân thử mèo béo, ai cũng choáng váng với kết quả 19,95kg. Princess Chunk chỉ kém chú mèo béo nhất thế giới ở Australia một chút: mèo Úc nặng 21,31 kg.

Ban đầu, các nhân viên ở trung tâm nuôi thú vật cứ ngỡ Princess Chunk là... con gái (chính vì vậy, họ mới đặt tên cho nó là Công chúa), nhưng sau khi vén lớp mỡ dày che khuất bộ phận sinh dục, người ta mới biết "Công chúa" hóa ra lại là... Hoàng tử. Princess Chunk là một chú mèo đực.

Nhưng là trai hay gái, Princess Chunk vẫn sẽ phải tuân theo chế độ ăn kiêng nghiêm khắc của trung tâm để... giảm eo!

Hiện tại, đã có vài kênh truyền hình nghe nói đến sự khổng lồ suýt được kỷ lục Guiness của Princess Chunk nên đã ngỏ ý muốn mời mèo béo lên sóng giải trí. Không rõ các nhân viên trung tâm chăm sóc thú nuôi quyết định như thế nào nhưng hi vọng, Garfield sẽ sớm có cơ hội thử tài của mình!

nguồn: http://www32.24h.com.vn/news.php/159/196203/Meo_Garfield_trang

Em mèo béo đã có nhà mới !!

Mèo béo được đặt tên là Prince Chunk vừa nhận được giấy chứng nhận tình trạng sức khỏe tốt sau khi được tìm thấy tại New Jersey. Lúc đó, nhóc tì mập ú đang lang thang một cách tội nghiệp trên các con phố ở thành phố Voorhees, hạt Camden, tiểu bang New Jersey. Sau đó, Chunk - chú mèo 20 kg, được đưa về một trại chăm sóc động vật đi lạc ở Blackwood.

Một bác sỹ thú y đã xác nhận Prince Chunk khỏe mạnh (ngoài vấn đề về cân nặng quá cỡ). Mèo ú đã nhanh chóng nhận được giấy chứng nhận sức khỏe do các bác sỹ thú y cấp, tất nhiên ai cũng nhận ra là cân nặng của Chunk vượt quá mức cho phép.

Bác sỹ cũng chỉ định rằng chú mèo trắng vàng kháu khỉnh này phải tuân thủ chế độ ăn kiêng với khẩu phần ăn chứa lượng protein cao, lượng carbohydrate thấp.

Chú mèo béo bự 10 tuổi (từng được gọi là Bột) đã được phát hiện sau khi chủ cũ của nhóc bị mất nhà. Khoảng 400 người đã nộp đơn xin nhận nuôi Prince Chunk và Hiệp hội bảo vệ động vật Camden đã chọn một gia đình ở miền Nam Jersey để nuôi nhóc mèo béo. Gia đình này hiện đang nuôi 2 chú mèo khác.

Trong tuần này Prince Chunk sẽ được chuyển đến nhà mới. Cả nhà mình cùng chúc mừng nhóc tì nhé!

Tớ lấy link gốc ở đây nè : http://kenh14.vn/home/20080811010930203_tm,11cat44/meo-u-di-lac-sap-co-nha-moi.chn - trên đấy có cả video mèo béo đc lên tivi show nữa nhé !!! :love struck:

P/S: Không biết bao giờ em mèo Ú nhà em nặng như em này nhỉ !!! :):):)

hana04nt

Member
Trông yêu không chịu được.Người em í cứ ú na ú nấn ra.Sao em í lại béo được thế nhỉ?Trông em í nằm mà thịt èo sang 2 bên trông buồn cười quá.Meo thối nhà tớ cho ăn như thế mà chả chịu béo lên được gì cả, được mỗi cái bụng đầy mỡ như Lucky của chị Pumpkin í.Ăn cá cũng toàn phải gỡ xương đút vào tận mồm í.

KuBjn_lovepet

yêu thật í, ước chi mình có một em. Em Prince Chunk nhìn hiền ơi là hiền, trông đôi mắt em ấy kìa.