• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Việt Nam, Vật nuôi kiểng và miếng để ăn?

MochiLucy

Không biết bài viết này của tôi sẽ bị ai xóa hay không nhưng thật sự Việt Nam đã có tầm nhìn xem chó là một vật nuôi thật sự hay không nơi mà những chú chó quí được cưng như một bà hoàng thì bên cạnh đó những chú chó rẻ tiền lại được đối xử một cách tòi tệ trong các lò giết mổ?
(Nhận định riêng của cá nhân tôi, hy vọng đây là nơi tôi tìm được tiếng nói chung về món "Cày", người bạn thân của con người)

guppyendler

hic.ai nói gì thì nói.ai nói tui ác cũng mặc.

thứ 1 .tui ủng hộ 2 tay 2 chân mấy cái vụ ăn trộm chó.bị người dân phát hiện.rồi bị người dân đốt xe.đốt xác cháy đen
hoan hô hoan hô.
vì thật tình tụi ăn trộm chó là quỉ Sa tăng chứ ko phải người gì (các bạn có siêng đọc báo.có thấy chúng sẽ làm gì chó sau khi bắt được ko.......riêng tui.tui nhớ 1 chi tiết khá dã man :trước khi mần thịt chó.chúng nhúng cái ***g chứa nhiều con chó (mèo nữa) tội nghiệp kia xuống nước...:(.và chính mắt tui đã thấy .1 thằng kia đi xe máy .chỡ nguyên 1 ***g chó.theo tui là >30 con.chó nằm bẹt dí chồng lên nhau như đống gạch nằm chồng lên vậy:(.hy vọng là thằng này đã bị xe cán chết
thứ 2.cầu mong cho những thằng chết đói .(những thằng đang ăn thịt chó, thịt cầy ,thịt mèo ) bị nhiễm khuẩn từ món mắm tôm.cho chết hết:)).tui chỉ nghe nói thịt chó ăn cần gì thôi.chứ tui chưa bao h ăn thịt chó ak nhe.đừng thấy tui nói ăn mắm tôm với thịt chó rồi nghi nghờ thằng này đạo đức giả.tội tui

mong ước 2 hy vọng nhỏ nhoi.sẽ thành hiện thực

MochiLucy

một số tác hại khi ăn thịt chó không đơn giản qua các món mắn mà người ăn vào bên cạnh đó là do bọn trộm cắp dùm thuốc chó, sao khoảng 1 tiếng đồng hồ xác chó và các cơ quan nội tạn phát tán độc tố theo đường máu và qua các cơ làm thịt chó bị nhiễm độc theo.
Theo mình hành động trộm chó và cách giết chó là hết sức tàn bạo, và trên hết nếu một ai đó cho rằng chó thì là chó cũng nên suy xét từ góc nhìn người tiêu dùng vì sức khỏe của chính bạn (nếu tôi là 1 chủ quán dù có thân lắm đi nữa vì lợi nhuận tôi vẫn nói thịt ấy ngon và tươi.)
Chào!

hic.ai nói gì thì nói.ai nói tui ác cũng mặc.

thứ 1 .tui ủng hộ 2 tay 2 chân mấy cái vụ ăn trộm chó.bị người dân phát hiện.rồi bị người dân đốt xe.đốt xác cháy đen
hoan hô hoan hô.
vì thật tình tụi ăn trộm chó là quỉ Sa tăng chứ ko phải người gì (các bạn có siêng đọc báo.có thấy chúng sẽ làm gì chó sau khi bắt được ko.......riêng tui.tui nhớ 1 chi tiết khá dã man :trước khi mần thịt chó.chúng nhúng cái ***g chứa nhiều con chó (mèo nữa) tội nghiệp kia xuống nước...:(.và chính mắt tui đã thấy .1 thằng kia đi xe máy .chỡ nguyên 1 ***g chó.theo tui là >30 con.chó nằm bẹt dí chồng lên nhau như đống gạch nằm chồng lên vậy:(.hy vọng là thằng này đã bị xe cán chết
thứ 2.cầu mong cho những thằng chết đói .(những thằng đang ăn thịt chó, thịt cầy ,thịt mèo ) bị nhiễm khuẩn từ món mắm tôm.cho chết hết:)).tui chỉ nghe nói thịt chó ăn cần gì thôi.chứ tui chưa bao h ăn thịt chó ak nhe.đừng thấy tui nói ăn mắm tôm với thịt chó rồi nghi nghờ thằng này đạo đức giả.tội tui

mong ước 2 hy vọng nhỏ nhoi.sẽ thành hiện thực

GaNhep94

Member
Không biết bài viết này của tôi sẽ bị ai xóa hay không nhưng thật sự Việt Nam đã có tầm nhìn xem chó là một vật nuôi thật sự hay không nơi mà những chú chó quí được cưng như một bà hoàng thì bên cạnh đó những chú chó rẻ tiền lại được đối xử một cách tòi tệ trong các lò giết mổ?
(Nhận định riêng của cá nhân tôi, hy vọng đây là nơi tôi tìm được tiếng nói chung về món "Cày", người bạn thân của con người)
cái này em thấy cũng hiển nhiên thôi ạ :)|, không phải chó mà ngay cả con người còn đối xử như thế kia mà. 8->Thường thì người xinh đẹp luôn đc đối xử tốt hơn người trông xấu xí. Nói ra đau lòng thật nhưng sự thực là thế, ai cũng hướng tới, thích cái đẹp và có cảm tình vs cái đẹp hơn. Chó cưng chiều như ông bà hoàng chủ yếu là chó đắt tiền, bỏ tiền ra mua nên người ta cũng phải xót mà phải cưng chiều không có thì ...đi tong mất =)). Em thì trọn đi mua chó thấy có duyên với mình không thôi và chó có tình cảm với mình không thôi. quan trọng là mình hợp với nó thì mới cưng chiều và sống với nó đc