• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó Rott 5 tháng tuổi nhưng chưa thấy lộ ra 2 hòn

hatdetim

Con chó Rott đực nhà em đã 5 tháng tuổi, to xác lắm rồi mà sao em không thấy nó có 2 hòn? Các anh/chị chỉ giúp em khi nào thì nó mới bắt đầu phát triển? Nếu vẫn không thấy thì có cần đem đến bác sỹ để phẫu thuật không? Em sợ sau này nó phối giống không được.
Dạo này con Rott nhà em hay bị mắt chảy ghèn nhiều lắm, khác với lúc trước mắt nó cũng có nhưng ít hơn. Các anh/chị có thể chỉ cho em mua thuốc nào để nhỏ mắt cho nó được a?

Hoangminh

Member
Mình cũng nuôi rốt thì thấy tầm 5 tháng thì phải nhìn rõ rồi. Chó con 2 tháng thì phải nằm ngửa và vuốt ngược thì hòn nó mới nổi lên. Nhưng kinh nghiệm nếu hòn càng sớm lộ ra và to sớm thì con chó sẽ ko to đâu vì thành dực sớm nên 5 tháng mà ko nhìn rõ có khi hứa hẹn là con chó thành dục muộn và nó trưởng thành sẽ rất to đấy

Con Rot của Vịt cũng đã 7 tháng và 2 hòn bi to vật vã, khoảng bằng đầu ngón tay trỏ, chưa bằng được ngón cái nữa là ..... chắc là cũng to con lắm đây

hatdetim

Rott của bạn Vịt bao nhiêu kg rồi? Con Rott của mình được 22kg rồi, nó lại đang mắc bệnh phổi. mình lo quá vì không biết nó có hết được không nữa.