• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó PQ Hà Nam - Nha Trang - TPHCM

Đúng rồi

Hình bác chụp con đốm và phú quốc vàng là ở đảo khỉ đúng không
Đúng đó LUFAN ơi. chú PQ màu vàng khôn và đẹp quá mình có ngồi nói chuyện với người huấn luyện của em nó. Em nó vừa sinh một đàn lai với chó Đốm trông ngộ lắm. Họ bán 4 con, giữ lại 2 con( 4 con bán đã bán 2 chú rồi còn 2 chú nữa) chú nào cũng có xoáy, màu lông thì lại lai Đốm. Ở Nha trang còn một đàn PQ 7 con cũng đẹp nhưng mầu thì chỉ có 2 vàng, 5 đen. Ông chủ chó rất chân tình vì cùng là người Bắc lại chơi chim với nhau từ ngày còn Nam Định. Hôm đó ông ấy đưa mình đi chơi ở Nha Trang nhiều nên vào SG chậm quá nên không kịp xem chú Noel. Tiếc quá

LUFAN

Có duyên mà không có phận, anh em xa nhau quá lên không làm sao được. Với lại nhờ vả nó khổ thế đấy bác ạ. Thôi, NOEL về với bác là ổn rồi, khoả lấp cho bác hình ảnh em vện trước. Tôi cũng buồn lắm nhưng không làm sao được, dù gì cũng rất cảm ơn LUFAN đã tận tình giúp đỡ mặc dù việc không thành. Khi nào có dịp ra ngoài Bắc trân trọng mời LUFAN ghé qua Hà Nam ae ta hàn huyên chuyện vện nhé
Cuối tháng 5 này mình đi học rồi, mình sẽ thử thuyết phục bà chị mình xem, nếu trước khi mình đi mà chị mình đồng ý thì mình sẽ nhắn tin cho các bác.
thân

LUFAN

Đúng đó LUFAN ơi. chú PQ màu vàng khôn và đẹp quá mình có ngồi nói chuyện với người huấn luyện của em nó. Em nó vừa sinh một đàn lai với chó Đốm trông ngộ lắm. Họ bán 4 con, giữ lại 2 con( 4 con bán đã bán 2 chú rồi còn 2 chú nữa) chú nào cũng có xoáy, màu lông thì lại lai Đốm. Ở Nha trang còn một đàn PQ 7 con cũng đẹp nhưng mầu thì chỉ có 2 vàng, 5 đen. Ông chủ chó rất chân tình vì cùng là người Bắc lại chơi chim với nhau từ ngày còn Nam Định. Hôm đó ông ấy đưa mình đi chơi ở Nha Trang nhiều nên vào SG chậm quá nên không kịp xem chú Noel. Tiếc quá
Hôm bác hỏi mình có ở Nha Trang tối 2/5 không, mình có kế hoạch đi Đà lạt nên không dám hẹn với bác, đến tối anh em mệt wá quyết định ở lại Nha Trang nhậu tiếp thì bác đã qua khỏi NT rồi, tiếc thật, mình cũng muốn gặp bác để học hỏi kiến thức về giống chó PQ. Hy vọng có dịp gặp mặt để ae hàn huyên. Thân

Kiến thức về chó PQ mình cũng chưa có nhiều nhưng rất muốn tìm gặp những người bạn như LUFAN. Tiếc quá mình vào TPHCM sớm hơn thì sẽ có nhiều vấn đề để học hỏi - giao lưu và nhất là giúp được một người bạn đã NHỜ VẢ vì chú NOEL. Nhưng thôi không sao, hẹn LUFAN dịp khác nhé. Tạm biệt VP, Tạm biệt LUFAN.