• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó phốc nhà em bị chó to cắn..Em ở Hải Phòng..Giúp em với mọi người...Đã Có Ảnh vết thương....

foxkute

Tình hình là tuần trước con Phốc nuôi đc 5 năm, 2kg5 nhà em sang nhà hàng xóm bị chó ta đực to nhà hàng xóm cắn!Lúc bị cắn nó may chạy thoát về thì em thấy có mấy vết cắn ở lưng nhưng em cũng ko lau rửa vệ sjnh vết thương cho nó đc vì ko chạm vào nó đc với lại cũng ko ra máu mấy!Để thế đc hơn 1 hum nó bỏ ăn thì em cho nó ăn đc sữa và nó vẫn đi lại bình thường đc, nhưng cứ động vào chỗ gần vết thương thì nó lại kêu ầm lên rùi trốn!Đến hôm nay là tròn 1 tuần em nó bị cắn rùi, em nó đã ăn đc thịt và cơm nhưng có điều nó ko sủa đc nữa, chỉ kêu be bé thôi ah!Lúc nãy em cho ăn cơm nó vẫn ra ăn nhưng tự dưng em thấy ở đoạn bên sườn em nó nổi cục gồ lên bằng ngón tay cái, em sờ vào thì nó kêu ầm lên rùi chui vào gầm!
Hiện tại trưa nay vết thương của nó bị sướt da nên đã lòi ra miếng thịt rất sâu ah, em dự đoán có khả năng đã bị nhiễm trùng vì cách đây 7 ngày em ko sát trùng cho nó đc và cái chỗ đó nằm bị lông che phủ nên em nghĩ ko sao!Em đã sát trùng ôxy già và mua thuốc con nhộng Amoxilin đổ vào 2 vết thương của nó!Giờ em nó vẫn ăn uống tốt, đi lại vẫn nhanh nhẹn ah!Mong các bác tư vấn xem có phải gọi bác sỹ thú y vào ko ah!Em ở Hải PHòng ah!Cảm ơn các bác nhiều!
Em có mấy cái ảnh vừa chụp em nó, nhìn thấy mà thương tội nghiệp quá!
Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc. Kích thước gốc là 1024x680.

Đây là vết thương ở lưng nhưng ko sâu lắm
Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc. Kích thước gốc là 886x1023.

Vết thương ngang bây giờ mới lộ ra và bị nhiễm trùng thì phải, em lo vết này nhất

Hình ảnh này đã được thu nhỏ lại. Hãy click vào đây để xem hình gốc. Kích thước gốc là 1024x680.