• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhỏ ăn toàn Rc

Em mới có cún Lad 2 tháng tuổi. Nhà thì toàn người bận đi làm nên em chỉ cho ăn rc (3 bữa/ngày) không biết như vậy có đủ dinh dưỡng cho cún con không?
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có cần bổ sung gì thêm cho khẩu phần của cún con không?
Xin cảm ơn

Em mới có cún Lad 2 tháng tuổi. Nhà thì toàn người bận đi làm nên em chỉ cho ăn Royal Canin (3 bữa/ngày) không biết như vậy có đủ dinh dưỡng cho cún con không?
Trời ạ! Bó tay, bạn không biết hay vờ như không biết thế? RC là niềm mơ ước của bao nhiêu chú Cún đấy! Có điều là 3, nhưng không phải chỉ có 3 bữa, mà cần cho ăn đúng loại A3. Nếu không sẽ dễ tiêu chảy!

baymon7

Em mới có cún Lad 2 tháng tuổi. Nhà thì toàn người bận đi làm nên em chỉ cho ăn Royal Canin (3 bữa/ngày) không biết như vậy có đủ dinh dưỡng cho cún con không?
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi có cần bổ sung gì thêm cho khẩu phần của cún con không?
Xin cảm ơn
cho mình hỏi bạn mua lab ở đâu nhỉ ? bạn có thể up hình em nó lên ko? bạn cho nó ăn như vậy thì cũng tốt đầy đủ chất, nhưng phải cho nó uống nước đầy đủ, cho ăn thức ăn khô ko thì nó sẽ quen và sau này thì nó sẽ khó ăn những cái khác.mà ăn cái đó tốn kém đấy.:-bd

mình cho cún ăn đúng loại A3. nhưng lo là không đủ chất. Mình bận đi làm nên không có thời gian làm thức ăn cho cún con, vì thế mình nghĩ cho ăn thức ăn sẵn là hiệu quả nhất. Về vấn đề kinh tế thì chắc chắn là tốn hơn nấu cho cún ăn rồi. Nhưng mình nghĩ cũng không chênh lệnh nhau lắm. Có thể là lúc cún nhỏ thì vậy. nhưng khi lớn lên thì chưa biết thế nào. vì hiện nay mình mua RC tính ra mất 44 ngàn/cân có lẽ phải mất cả tuần cún con mới ăn hết 1kg.
Lab thì mình mua của một số bạn giao bán trong mục mua bán đấy. Mình nghĩ cũng không phải loại xuất sắc nhưng với mình như thế là OK. Bạn cứ theo dõi trên diễn đàn chắc mua được thôi à.

ectasy

Member
bạn àh. nếu như bạn đã chọn RC cho cún nhà mình thì bạn có thể hoàn toàn yên tâm rồi. vì RC là thức ăn tốt cho cún và có 1 điều khá đặc biệt là khi cho ăn RC ko phải lo gì về đường tiêu hoá cả. nhưng chính vì RC rất đủ chất nên lại phải có 1 chế độ ăn hợp lý. chó nhỏ có thể cho ăn nhiều bữa 1 ngày. nhưng phải đúng liều lượng. nếu thời kỳ này cho ăn RC mà quá nhiều. rất dễ gây béo phì. chúc chó nhà bạn chóng lớn và đẹp. thân :)

der_Hund

Member
Hỏi bác voicoi: Phương pháp vỏ bưởi của ông bố vợ có làm nó bớt sủa ko vậy???

meoxinh

Member
mình cho cún ăn đúng loại A3. nhưng lo là không đủ chất. Mình bận đi làm nên không có thời gian làm thức ăn cho cún con, vì thế mình nghĩ cho ăn thức ăn sẵn là hiệu quả nhất. Về vấn đề kinh tế thì chắc chắn là tốn hơn nấu cho cún ăn rồi. Nhưng mình nghĩ cũng không chênh lệnh nhau lắm. Có thể là lúc cún nhỏ thì vậy. nhưng khi lớn lên thì chưa biết thế nào. vì hiện nay mình mua RC tính ra mất 44 ngàn/cân có lẽ phải mất cả tuần cún con mới ăn hết 1kg.
Lab thì mình mua của một số bạn giao bán trong mục mua bán đấy. Mình nghĩ cũng không phải loại xuất sắc nhưng với mình như thế là OK. Bạn cứ theo dõi trên diễn đàn chắc mua được thôi à.
BẠn mua RC ở đâu mà có 44k/1kg vậy, chỉ cho mình chỗ mau với, mình cũng muốn cho con nhà mình ăn thêm RC

Thức Ăn Chó hiệu "Royal Canin "

Chào Bạn ! Theo tôi biết thì Con Labrador Retrieve thuộc giống các lọai chó có thân hình lớn ( Large Size ) thì khẩu phần ăn mỗi ngày của nó ít nhất là 600g/ngày/3 bữa = 200g/bữa , nuôi đến lúc 12 tháng thì chuyển thành 02 bữa/ngày ,
Nếu bạn làm đúng như vậy con chó của bạn trong tương lai sẽ trở thành con chó rất đẹp .:-bd:-bd:-bd
Không tin Bạn hãy làm thử xem .:):):)
Thân mến

Manonero

Member
BẠn mua RC ở đâu mà có 44k/1kg vậy, chỉ cho mình chỗ mau với, mình cũng muốn cho con nhà mình ăn thêm RC
Cái này tôi biết nè...xin phép chủ topic tí nha.

Giá RC thì ko đổi, nhưng mua 5kg tặng 1 nên bạn chủ topic tính ra là xêm xêm nhiêu đó thôi. Còn RC A3 ở Shop mình có bán đấy :D :D :D $-)

Cái này tôi biết nè...xin phép chủ topic tí nha.

Giá RC thì ko đổi, nhưng mua 5kg tặng 1 nên bạn chủ topic tính ra là xêm xêm nhiêu đó thôi. Còn RC A3 ở Shop mình có bán đấy :D :D :D $-)
Dạ bác Manoreno nói đúng đó, bữa trước mua RC trên cửa hàng + khuyến mại nên tính đại ra như vậy. Nhưng xem chừng dạo này cún ăn khủng quá. Chắc bữa sau lên khuân luôn 20kg cho đỡ phải đi lại. Thanks all

der_Hund

Member
Chó 9 tháng tuổi thì ăn loại j thích hợp bác Mỡ nhỉ? Con nhà em mà ăn loại A3 như bác voicoi thì chắc em vỡ nợ. 1 bữa có khi nó ăn hết cả túi.

Manonero

Member
Sắp tới ko phải vỡ nợ nữa rồi bạn à...công ty RC sắp tới sẽ tiến hành chiến dịch giảm giá mạnh và làm lại thị trường để đánh bật loại RC về theo đường ko chính ngạch, không đảm bảo về chất lượng. Mình cũng đang mong chờ đây này...

He he

khi nào có giá mới bác phải thông báo sớm nhé, hôm nọ vừa lên làm 5 cân về cho cún ăn. Nhóc ăn RC đỏ da thắm thịt, lông mượt lắm, lại nhàn nữa. Giảm giá là em làm luôn cả bảo cho ăn dần. thanks