• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó nhà mình giống gì vậy, ai biết chỉ giúp với

tuan237

Em này mình vừa bắt sau tết, đến bây h được khoảng hơn 3 tháng tuổi. Cho mình hỏi em này là chó ta thuần hay có lai (mình nghĩ là lai) , và lai giống gì vậy. Ai biết cho ý kiến giúp mình. (Hôm bắt ở nhà người quen của đứa bạn, bác chủ nhà chọn và bắt cho nên cũng hok rõ lắm, vì lúc đó cũng tối muộn rồi)

thanhnhut

Member
chó của bạn giống chó của mình quá vậy,chó mình cũng tai cụp,đuôi dài,bàn chân rất to.Hình em nó lúc 3 tháng tuổi nè

con này của bạn chắc chắn là bị lai.thậm chí còn có tận mấy giòng máu trong huyết mạch nữa là đằng khác,nhưng nhìn cu cậu cũng đẹp ra phết.không sao đâu bạn ạ,miễn là nó ngoan và bạn thấy thích là được rồi.

tuan237

Nhìn trông cũng giống nhỉ, sao cún của bạn 3 tháng mà to vậy, cún mình bé tẹo à .

tuan237

Mình ở Hà nội mà, kiki nhà mình rất hiếu động và hay nghịch. Nhưng cũng hay ăn và gặm linh tinh nên chả hiểu sao rất hay bị tiêu chảy.

tuan237

Cập nhật hình ảnh mới, cún nhà mình được hơn 4 tháng tuổi rồi :D

Shakhi Viet

Active Member
Theo tôi đoán thì con này là "chó cỏ Phong Châu, Phú Thọ"
Xin lưu ý là tôi đoán đúng với p=0.1 (trong ngày), trong khi thừ sáng đến giờ tôi đã đoán đúng một lần rồi
he he