• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó nhà em bị tai nạn

webvn20

nhà em nuôi 1 chú fox con đặt tên là rim ,nó có thói quen là hay chạy theo các con chó to hơn nhiều , dù bé bằng nắm tay , người lạ đi qua nhà là nó sủa và cắn chân dù nó cắn ko đau nhưng các con khác như alaska hay chó ta đi qua nhà em là chạy rất nhanh vì bị nó đuổi =)) theo , cao chưa đầy 10cm bé bằng cẳng chân , sáng sớm hôm qua 13-04-2015 , sáng sớm thế nào mà em dắt nó theo ra đường mọi hôm em nhốt nó ở nhà luôn :(( ,nó luôn đi sát bên em ra hàng , em đi đâu nó theo đó, đang ngồi vỉa hè tầm 5h sáng thì con chó đen to chạy từ bên kia đường sang , nó phản xạ chạy theo , em cản không kịp , xe máy sáng sớm nó phóng nhanh đâm vào đầu bé rim nhà em ,chảy máu :(( ,bữa sáng hôm qua nhà em gọi bác sỹ đến tiêm và nó đau quá kêu gào rất to, bác sỹ tiêm 1 mũi thuốc mê nó ngủ ngủ xong nó lại đau :(( em thương nó quá ,để ở nhà chỉ tiêm thuốc mà ko ăn nên em đưa đến gaia ,lúc đến , truyền nc mắt nó khóc nhìn em :(( , em nghĩ nó đỡ rồi , nhưng vừa tối có tin nhắn đầu chảy dịch ,nằm 1 chỗ thỉnh thoảng kê la, nhiệt độ 37 độ , em phi đến thì bác sỹ kêu không chữa đc , hôn mê sâu , về nhà thì bác sỹ gọi điện bảo nhân đạo vì ko làm gì đc đau quá :((, đến hôm nay là 2 ngày rồi nó vẫn đau đớn :((, bác sỹ nào giúp em với bé nhà em cứu đc ko :(( - em gọi 1 bác sỹ đến nhà tiêm thuốc kháng sinh trợ lực bảo 3-4 hôm thì còn hy vọng , vậy mà gaia họ bảo ko còn cách nào :((