• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó Mẹ Không Có Sữa

tanphuc

Bác sĩ ơi, hôm nay chó nhà em mổ, nhưng đấu ty của chó nhỏ và rất ít sữa. Chó con khó khăn lắm mới bú được vì không tìm được của mẹ, bác sĩ kêu cho bú sữa cho chó, ngày 4 đến 5 lần. Xin hỏi cho bú thế có đủ cho chó con không vậy?
:praying:

quanthucha

Member
Bác sĩ ơi, hôm nay chó nhà em mổ, nhưng đấu ty của chó nhỏ và rất ít sữa. Chó con khó khăn lắm mới bú được vì không tìm được của mẹ, bác sĩ kêu cho bú sữa cho chó, ngày 4 đến 5 lần. Xin hỏi cho bú thế có đủ cho chó con không vậy?
:praying:
chào bạn . bạn cố gắng cho cún bú dù ít sữa . khi cún con bú sẽ kích thích tuyến sữa , một mặt bồi dưỡng cho chó mẹ . trong trường hợp chó mê ít sữa , bạn có thễ cho cún con bú sữa ngoài ( là loại sữa bột cho em bé từ 0 - 6 tháng , rất đầy đũ dinh dưỡng ) và cho cún con bú ngày 4 - 5 lần chia đều khoãng thời gian trong ngày ( chú ý : cún con no nó ngũ . nhưng đói nó quậy suốt nhé ) . thân chào bạn

mloveiyou

Member
Sinh mổ thường chó mẹ ít sữa bạn cho bú thêm sữa ngoài như bạn quanthucha nói, đọc hướng dẫn trên hộp, nhưng cũng nên cho bú mẹ dù ít đi nữa vì trong sữa mẹ rất tốt tạo đề kháng tự nhiên cho chó con, với lại thời gian đầu mới sinh chưa có sữa nhiều phải vài ngày sau

tanphuc

Cảm ơn lời khuyên của các bạn nhé. Mình sẽ làm như hướng dẫn của các bạn. Thân chào.