• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó khi phối có nhất thiết phải khoá găng ko?

anhhung78

Member
em là lính mới các pác cho em hỏi tý : em REX cái nhà e lên giống ,e có mượn người bạn con đực (cả hai đều là becger)vậy mà mấy ngày qua con đực cứ trèo lên được 1 tý là xuống ,không thấy khoá găng ,vậy các pác cho e hỏi như vậy có thể dính bàu được không( e có biết tính ngày e nó salơ để phôi)

lehuybao

Member
chào bạn! theo kinh nghiệm của mình thì khi phối giống phải đảm bảo khoá găng đồng thời kết kết hợp việc xác định ngày phối chính xác thì khả năng đậu thai mới cao. bởi vì chỉ khi khoá găng mới đủ thời gian cho con đực thực hiện 3 giai đoạn: truyền chất bôi trơn - phóng tinh trùng - truyền dưỡng chất nuôi tinh trùng. nếu con đực chỉ leo lên được một lát là tụt xuống thì khó có thể đậu thai. vài lời góp ý thân chào!