• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó giống cha gà giống mẹ( chưa hẳn đã đúng)

tomtomtom123

mọi người xem hộ em con này nhìn giông beggi hơn hay doberman hơn

chả là có ông anh có con Doberman cái....giống ngoại thuần chủng nuôi đc 7 năm rùi

thả ra ngoài không trông đâm ra nó ra ngoài làm chuyên đồi bại với con Becgie đẻ rà đàn con

nhưng em thấy có nhứng con giống bố con giống mẹ chứ không hẳn là giống cha hoàn toàn. và em bắt 1 con về nuôi.

và xin mọi người tư vấn con cún của em..liệu sau này có giống đc Doberman khoảng 50 % ko

đây là ảnh bill 35 ngày

anh cho mẹ

còn đây là ảnh Doberman trên internet
url=http://www.upanh.com/doberman_internet_upanh/v/3rkc9n8zauf.htm]

perhaps_love

Mình không biết nhiều lắm nhưng theo ý kiến riêng thì các cụ đúc kết câu trên là nói về tính tình và khả năng chứ không hẳn là nói đến bề ngoài. Ở nhà mình có nuôi một con chó lai gsd, trong khi các anh em của nó giống chó bố (cao, mõm đen) thì con này lại giống chó mẹ (chó ta) nên giữ nó lại để nuôi. Con này mặc dù lùn tịt nhưng đã tận mắt thấy nó nhảy lên cắn vào sau gáy của 1 người lớn cao khoảng 1m7 (may mà có rọ mõm, một kinh nghiêm hú vía #:-s).