• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó con bị đi ngoài sống phân

Nhà mình có con cún được gần 3 tháng tuổi. Dạo này mình thấy nó ăn xong là đi vs luôn, phân ko đóng khuôn cũng ko chảy ra như nước mà nói chung là sệt sệt, có dấu hiệu đi sống phân nữa. Trước có người bảo là cho ăn đồ khô 1 thời gian, nhưng đk ở quê ko có nêm mình cho ăn khoai vs uông men tiêu hóa thì có đỡ. Nhưng ngỉ vài hôm lại bị như cũ. Mọi ng cho mình hỏi là nó bị gì và chữa như nào ạ. Sk của nó vẫn bình thường nhé,
Thank!

Bạn cho cún ăn gì? Bao nhiêu? Cún nhà bạn giống gì? Bạn cho ăn ít thôi kiểu cầm chừng ý. Ngày cho ăn 3_4 lần mỗi lần tí tí thôi

Mình cho ăn cháo gạo nấu với khoai lang, có thêm chút thịt nữa nhưng ít thôi, với cả trộn men tiêu hóa cho trẻ con vào nữa thì không bị sống phân nhưng phân thì vẫn lỏng. Lúc nó đi gần xong còn thấy ra chút dịch nhầy nhầy với 1 chút máu nữa