• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó cỏ nhà em Ú Oà - Các Bác cho ý kiến

Sinh ngày 9/4/2009 ,Giới tính Cái , tính cách rất thân thiện và khôn không bao giờ đi ra quá cổng nhà , ăn uống thì vô đối như cái thùng không đáy , nghịch ngợm , hình không được rõ nét do em nó chạy nhảy liên tục với lại em chụp bằng ĐT các bác thông cảm :D . Các đánh giá thẳng tay để em xin rút kinh nghiệm ;;)

:beer:beer:beer

KimCuong

Active Member
Các bác đánh giá thẳng tay để em xin rút kinh nghiệm ;;)
Này thì thẳng tay này :wall: =))

1. Đề nghị ông nhóc phú quốc xem lại cách gửi ảnh, cái mất cái còn nhìn không rõ. :eek:h go on: :)) - Hehe, đã chỉnh ngay rồi. Hehe

2. Đề nghị ông nhóc phú quốc mượn ngay ông em nào làm cùng công ty cái máy chụp hình, chụp lại cho ngon lành tý để anh em xem được kỹ. :waiting:

3. Đề nghị ông đừng có 1 công đôi việc: vừa giặt tã vừa chụp hình đấy nhé. :))

4. Cảm nhận ban đầu qua cái máy điện thoại của ông nhóc phú quốc, em nó có màu mảng rất ấn tượng. :-bd

Hết!

SHINBE

Member
hơ, vậy em này là em cái có xoáy trong đàn vừa rồi của Ú Oà,trông cũng xinh gái quá chứ . Shinbe em nhận em cái không có xoáy .Tình hình là con quỷ đó đang tung hoành ở sân nhà em, về khoản ăn uống cũng vô đối ,chó to ăn không hết đã có chó bé phụ giúp, tai đã dựng hết rồi .Muốn chụp mấy tấm đẹp đem lên khoe nhưng mà nó cứ như là tề thiên đại thánh ,chụp bao nhiêu hỏng bấy nhiêu.

hơ, vậy em này là em cái có xoáy trong đàn vừa rồi của Ú Oà,trông cũng xinh gái quá chứ . Shinbe em nhận em cái không có xoáy .Tình hình là con quỷ đó đang tung hoành ở sân nhà em, về khoản ăn uống cũng vô đối ,chó to ăn không hết đã có chó bé phụ giúp, tai đã dựng hết rồi .Muốn chụp mấy tấm đẹp đem lên khoe nhưng mà nó cứ như là tề thiên đại thánh ,chụp bao nhiêu hỏng bấy nhiêu.
Chính xác luôn , về khoản ăn uống thì vô đối , tai nó thì chưa dựng hết hẳn , hôm nào bạn cho mấy hình em nó lên xem chị em nhà ú oá này thay đổi thế nào :love struck: ( mình phải chụp mấy chục kiểu mới có được mấy kiểu nhìn tạm đó, không là chụp nó cứ chạy nhảy không chụp nổi )

hình như đây là chó phú quốc mà, sao nhôcphuquc không pót ở chuyên mục chó phú quốc vậy.hình chất lượng hơi xấu nhưng em cún thì quá tuyệt cú mèo.

SHINBE

Member
Chính xác luôn , về khoản ăn uống thì vô đối , tai nó thì chưa dựng hết hẳn , hôm nào bạn cho mấy hình em nó lên xem chị em nhà ú oá này thay đổi thế nào :love struck: ( mình phải chụp mấy chục kiểu mới có được mấy kiểu nhìn tạm đó, không là chụp nó cứ chạy nhảy không chụp nổi )
chị em nhà Ú Oà tính nết có vẻ giống nhau gớm ,nết ăn thì chắc là giống Ú Oà :D . Không biết mấy thằng giai nhà Ú Oà thế nào rồi ,có bác nào nhận mấy thằng cu đem khoe với bà con cái nhỉ ,2 em gái duy nhất trong đàn đã lộ diện rồi .Phải cái ảnh của Bo nhà em thì em đành khất các bác vậy ,đợt này em không có mặt ở nhà thường xuyên được nên ít có dịp chụp ảnh .

tuyluy

Member
Chào các bác Ú oà,

Cho tôi xin góp vui giới thiệu Ú oà nhà Tuyluy nhé. Đây là em Ú oà mới sắp được đón về nhà Tuyluy, đố các bác biết đây là con cái nhà ai ở VP nhé.:)) Tôi rất ngưỡng mộ cái tên Ú oà nên xin phép đặt tên em nó cũng là Ú oà cho cả làng sợ.:angel:

Chào các bác Ú oà,

Cho tôi xin góp vui giới thiệu Ú oà nhà Tuyluy nhé. Đây là em Ú oà mới sắp được đón về nhà Tuyluy, đố các bác biết đây là con cái nhà ai ở VP nhé.:)) Tôi rất ngưỡng mộ cái tên Ú oà nên xin phép đặt tên em nó cũng là Ú oà cho cả làng sợ.:angel:

Hoan nghênh Bác , Quả thật cái tên Ú Oà rất ấn tượng :-bd , mà bác còn em nào giống em trong hình của bác không , chuyển em 1 nhóc :D ! nhìn mặt ngầu quá !

Này thì thẳng tay này :wall: =))

1. Đề nghị ông nhóc phú quốc xem lại cách gửi ảnh, cái mất cái còn nhìn không rõ. :eek:h go on: :)) - Hehe, đã chỉnh ngay rồi. Hehe

2. Đề nghị ông nhóc phú quốc mượn ngay ông em nào làm cùng công ty cái máy chụp hình, chụp lại cho ngon lành tý để anh em xem được kỹ. :waiting:

3. Đề nghị ông đừng có 1 công đôi việc: vừa giặt tã vừa chụp hình đấy nhé. :))

4. Cảm nhận ban đầu qua cái máy điện thoại của ông nhóc phú quốc, em nó có màu mảng rất ấn tượng. :-bd

Hết!
He He ! Cái khoản bôi đậm chú KC về nhà ngồi lên giường sờ vào gáy xem nhá , cận thận chú không chỉ một công đôi việc như anh đâu nhá , có khi còn gấp mấy anh đó , sắp rồi đấy !!:)):)):)):))

Hung.tinhyeu

Active Member
Sinh ngày 9/4/2009 ,Giới tính Cái , tính cách rất thân thiện và khôn không bao giờ đi ra quá cổng nhà , ăn uống thì vô đối như cái thùng không đáy , nghịch ngợm , hình không được rõ nét do em nó chạy nhảy liên tục với lại em chụp bằng ĐT các bác thông cảm :D . Các đánh giá thẳng tay để em xin rút kinh nghiệm ;;)

:beer:beer:beer
Gửi nhocphuquoc xem con gái có mầu lông giống bố không nhé.

Gửi nhocphuquoc xem con gái có mầu lông giống bố không nhé.
Mầu Lông 2 bố con nó giióng đặc nhau anh ạ , nhìn ở ngoài màu đỏ hơn trong ảnh nhiều , em cũng chưa cân và đo chiều cao, để chủ nhật em cân đo chiều cao chụp lại thêm mấy cái ảnh cho rõ , để mọi người xem :D

tuyluy

Member
Bạn bố của Ú oà trông rất "ngầu". Hơi bị đẹp đấy. Tiếc là con gái vện Cọp nhà tôi ở xa Hà nội quá, chứ không thì cũng đến xin một đàn con của bố Ú oà :))

Tối sẽ luyện cho Cọp nhà tôi đi ô tô để dắt về Hà nội mới được. Lần sau xin phép được gặp bố Ú oà được không vậy? Xin đa tạ cảm ơn trước nhé.
:love struck:

Đây là con gái Cọp khi 6 - 7 tháng gì đó. Nay thì vừa đẻ xong.

Hung.tinhyeu

Active Member
. Không biết mấy thằng giai nhà Ú Oà thế nào rồi ,có bác nào nhận mấy thằng cu đem khoe với bà con cái nhỉ ,2 em gái duy nhất trong đàn đã lộ diện rồi .Phải cái ảnh của Bo nhà em thì em đành khất các bác vậy ,đợt này em không có mặt ở nhà thường xuyên được nên ít có dịp chụp ảnh .
Cả đàn 6 em giờ chỉ còn lại 2 em, là của SHINBEnhocphuquoc thôi. Em đực đen vàng nhà chủ mới thông báo bị bọn nó bắt trộm, 2 em còn lại theo chủ về tận Bắc Ninh để trông xưởng mộc nên không rõ thông tin.
Vậy 2 bạn cố gắng chăm sóc cho em nó nhé. Thân

tuyluy

Member
Đàn cún đáng yêu quá. Có ngày nhà tôi nuôi đến 100 con chó một lúc mất :) Nhìn em nào cũng thấy yêu.

SHINBE

Member
Cả đàn 6 em giờ chỉ còn lại 2 em, là của SHINBEnhocphuquoc thôi. Em đực đen vàng nhà chủ mới thông báo bị bọn nó bắt trộm, 2 em còn lại theo chủ về tận Bắc Ninh để trông xưởng mộc nên không rõ thông tin.
Vậy 2 bạn cố gắng chăm sóc cho em nó nhé. Thân
á ,nhóc đen vàng bị bắt trộm ,tội nghiệp chú bé ,nghĩ lại vẫn thấy tiếc ,đợt đó mẹ em không đồng ý không thì em đón nốt chú nhóc về nhà em rồi.