• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bỏ ăn, nôn ra xương..giúp e với

kuso9x

Chào các bác.
Em Tô nhà em hồi mới bắt về thì 2 tháng tuổi, chưa lên tai, đến gần 3 tháng thì tai dựng đứng...Thế nhưng đến bh là nó đc 3 tháng rưỡi rồi thì ko hiểu sao 2 tai lại có vẻ hơi cúp xuống ở đỉnh tai. Giống như trog thời kỳ đang lên tai vậy..
Mình được một người tư vấn là chó phú quốc thường lên tai 2 lần..
Không biết có chính xác là như thế ko ạ...Vì Tô nhà em dáng rất chuẩn và đẹp, cái chỏm tai hơi cúp xuống 3 hôm nay làm nhìn xấu hẳn đi.

dat_dquoc

Member
theo mình nghĩ trừ khi nó có vến đề về sức khỏe hoặc dinh dưỡng nên mới cụp tai lại. còn đã lên rồi thì lên tới cùng.

leloc

Member
Bạn nên xét lại chế độ ăn của em nó,cần bổ xung canxi ( nếu được thỉ mỗi tuần cho em nó ăn hột vịt lộn 2-3 trứng)

kuso9x

Bạn nên xét lại chế độ ăn của em nó,cần bổ xung canxi ( nếu được thỉ mỗi tuần cho em nó ăn hột vịt lộn 2-3 trứng)
Cảm ơn các bác. Đúng là e nó cố vấn đề thật vì dạo này e phải đi làm từ sáng tới đêm mới về. Ở nhà mẹ vợ e cũng rất chăm nó. Cho ăn cơm với phổi xào và canh. E nó phát triển đều và lông rất mượt. Nhưng e vừa về thì nhận đc tin là cả ngày hôm nay em nó bỏ ăn. E về cũng ko thèm quẫy đuôi. Thí mãi nó mới chịu đứng dậy. Cho sữa, cháo, cơm đều ko ăn, đi phân khô bt.
E phải ls mong các bác tư vấn

kuso9x

Mong các chị tư vấn dùm em...chó vẫn bỏ ăn. sáng nay e thấy nó rất nhanh nhẹn nhưng vẫn ko chịu ăn ạ. Bh lại nằm lỳ 1 chỗ. Phân bình thường.
Đc mọi người kể là hôm qua nó nôn ra toàn xương là xương, chân gà. Hix hix. Mà em đã bh cho nó ăn xương đâu cơ chứ;

Vậy Là cún của bạn ăn nhầm thức ăn ko tiêu Hóa được dẫn tới bỏ ăn, mua thuốc men tiêu Hóa cho em nó uống, ăn cháo trong 1-2 ngày đầu.

kuso9x

Bác sỹ vừa kết luận chó bị pravo..Mình lo lắng quá...Nhưng nhất định mình sẽ gửi cho bác sỹ điều trị đến cùng cho nó