• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị rụng lông

tieuhuyen

chó nhà em khoảng được 3 tháng. em nuôi nó trong phòng trọ. do tết về quê nên dắt nó theo về, ở quê có mấy con chó bị ve, bọ chét và xà mâu nữa. nó chơi chung với những con đó. bây giờ nó bị ve, ve bò khắp trên tường nhà trọ, ngày mấy con luôn. em k bik phải làm sao để trị hết lũ ve đó nữa. mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp em ạ.
hiện giờ chó của em bị rụng lông. lông rất dễ đứt, và hiện trạng rụng tăng dần lên, rụng trụi mấy lõm luôn. ko bik chó bệnh gì nữa?
em ngủ để chó trong phòng, ngủ dưới chân em, dạo này em hay hắc xì, hắc xì suốt ngày, ko bik có phải do lông chó k nữa. em nghe nói để chó ở chung sẽ bệnh sán chó, ko hỉu tình hình ra sao, mong các anh chị giải đáp thắc mắc giúp em ạ. em rất cám ơn.

BigDaddy

Member
nếu bị ve bọ thì bạn mua dầu tắm chị ve giận cho chó khi tắm xong những con đó sẽ bò lên ngoài mặt lông rồi bạn chịu khó ngồi bắt rồi sẽ hết. còn về hiện tượng rụng lông thì mình không rõ tại sao rụng lông mà lại lõm luôn thì mình chịu. con Bo nhà mình cũng bị rung lông nhưng là đang thay lông mà lâu quá mấy tháng trời rồi.