• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bị nổi nốt đỏ và rụng lông

snoopdog12

ko hiểu sao độ này con bully nhà em bị nổi nốt đỏ và rụng lông ai biết cách chữa trị chỉ cho em vs em nghe nói đấy là bị nấm ăn lông phải cho đi tiêm ko biết có đúng ko

bully bị như vậy là thường.. bạn giảm cho ăn bớt lượng thịt, tăng nhiều chất xơ.. chó bị nóng đấy bạn.. cho nhà mình cũng vậy, cho ăn cơm trộn < bí, rau,củ,quả> một thời gian là hết mụn thôi.. còn rụng lông thì giờ đang là mùa thay lông bạn nhé..
bạn rảnh thì gửi hình lên, mọi người đánh giá mức độ nặng nhẹ thì mới rõ hơn được...

hoanghiep08

E có con chó pidbun khoảng 2 tháng tuổi lông bị khô rồi rụng từng mảng cho e hỏi cách chữa với.

petplusvn

Member
cún mà bị rụng lông, gãi nhiều, nổi mụn đỏ, lông hôi rình là bị bệnh ghẻ

Annanguyen

Chó nhà mình 6 tháng tuoi bị nổ đốm đỏ toàn thân và bị rụng lông, chó mình không bị sốt và cũng ko bỏ ăn..... Ai biết chó nhà mình bị gì và biết cách chữa trị ko? Giúp mình với