• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó bị mụn cóc ở miệng

Chào các bác,
Chú chó nhỏ của em có hiện tượng mọc rất nhiều mụn cóc ở miệng( màu trắng, có sợi tua tủa, đường kính khoảng 3mm), chủ yếu ở hai bên mép phía trong, trông rất ghê. Các bác tư vấn cho em với nhé, em chưa gặp trường hợp này bao giờ cả.

Không có bác nào trả lời em à. Có lẽ chưa bác nào gặp.
Nhưng may quá, tuần vừa rồi kiểm tra lại thì nó rụng lúc nào mất cũng không biết.
Thông tin lên để các bác biết, bác nào bị thì cứ để thế có khi khỏi. Nhưng cần cẩn thận tránh tiếp xúc vì đó là bệnh do HPV gây ra, có thể, và rất dễ lây sang người.

Đại

C
Nhưng may quá, tuần vừa rồi kiểm tra lại thì nó rụng lúc nào mất cũng không biết.
Thông tin lên để các bác biết, bác nào bị thì cứ để thế có khi khỏi. Nhưng cần cẩn thận tránh tiếp xúc vì đó là bệnh do HPV gây ra, có thể, và rất dễ lây sang người.
H
Chó nhà mình cũng bị lâu rồi mà không khỏi bạn biết cách chữa được không