• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

chó bắt đầu có hành động lạ

vani_ilu

chó nhà e là con cái mới được 5 tháng thôi nhưng dạo này nó rất hay ôm chân ng`. đặc biệt là hôm qua e phát hiện nó ôm chân xong rồi j` j` đấy :D chắc mọi ng` cũng hiểu chứ ạ :) em không hiểu vì sao nó lại có hành động đó trong khi còn chưa bị salơ cơ ạ :straight face: xin mọi ng` giải đáp giúp em với .thanks :-bd

vanglai213

Active Member
cái hành động này là do người chủ tác động nó 1 phần đó , con chó đực nhỏ khi mình âu yếm vuốt ve nó nhiều theo hành động gần chỗ bộ phận sinh dục chó đực thường phát sinh cho chó cảm hứng trước tuổi. Ngày trước mình cũng có 1 con bị như vậy, bạn lên xóa bỏ hành vi đó cho nó bằng cách bảo nó vỗ đùi hô KHông lúc đầu hô to chút cho nó sợ rồi dần dần hô nhẹ dần và xoa đầu vài cái.Bạn lên dắt nó ra bên ngoài nhiều cho cún có cảm giác thư thái cho quên đi thói hư, cách sửa chó các tật nhỏ bạn lên áp dụng chó thật nhẹ nhàng để chó biết lắng nghe và hiểu lệnh nhé chúc bạn thành công

vani_ilu

cái hành động này là do người chủ tác động nó 1 phần đó , con chó đực nhỏ khi mình âu yếm vuốt ve nó nhiều theo hành động gần chỗ bộ phận sinh dục chó đực thường phát sinh cho chó cảm hứng trước tuổi. Ngày trước mình cũng có 1 con bị như vậy, bạn lên xóa bỏ hành vi đó cho nó bằng cách bảo nó vỗ đùi hô KHông lúc đầu hô to chút cho nó sợ rồi dần dần hô nhẹ dần và xoa đầu vài cái.Bạn lên dắt nó ra bên ngoài nhiều cho cún có cảm giác thư thái cho quên đi thói hư, cách sửa chó các tật nhỏ bạn lên áp dụng chó thật nhẹ nhàng để chó biết lắng nghe và hiểu lệnh nhé chúc bạn thành công
cảm ơn bạn nh` nhé :) nhưg chó của mình là chó cái mà

vanglai213

Active Member
cảm ơn bạn nh` nhé :) nhưg chó của mình là chó cái mà
đọc nhầm bạn thông cảm nha mà sao chó cái có hành động lạ vậy lần đầu thấy đấy :)):)) chắc nó nghịch ngợm và tỏ vẻ âu yếm thôi chứ mình nghĩ không có hành động ấy đâu chắc bạn hiểu lầm nó , nếu bạn có thể quay 1 đoạn video lên youtobe rồi up lên cho mình và mọi người xem để đánh giá thì tốt hơn :D

Hung.tinhyeu

Active Member
Đấy là hiện tưởng nhẩy bóng của chó cái, hiện tượng này báo hiệu bắt đầu của thời điểm dậy thì ( chuẩn bị cho thời kỳ động dục ) ở chó cái, khi chó cái được 6 đến 8 tháng tuổi.

mun_xinh

Bé cái nhà em mới hơn 4 tháng tuổi mà cũng thỉnh thoảng có hành động như vậy rồi, từ lúc em ý khoảng 4 tháng cơ ạ.
Vậy là sao hả các bác?