• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó alaska bị bênh gì đây ạ :(

rin_aya00

a chị ơi cho e hỏi mấy hôm trc trên người bé alas nhà e có nổi mụn màu vàng chanh , e mang lên bác sĩ khánh và thành ở điện biên phủ bác sĩ nói nóng nổi hạch .hẹn đi chích ngaỳ t2 thì kêu là moi chích 2 mũi ngùa care nên sức đề kháng ko đủ . E vùa chích hôm nay nữa là 3 ngày . Chiều thì e phát hiện nỗi nhìu mục như mụn mủ cả nhà xem hộ e bé bị gì ,có nguy hiểm ko phải chữa sao ạ. Giúp e với huhu

hanguyendy34

a chị ơi cho e hỏi mấy hôm trc trên người bé alas nhà e có nổi mụn màu vàng chanh , e mang lên bác sĩ khánh và thành ở điện biên phủ bác sĩ nói nóng nổi hạch .hẹn đi chích ngaỳ t2 thì kêu là moi chích 2 mũi ngùa care nên sức đề kháng ko đủ . E vùa chích hôm nay nữa là 3 ngày . Chiều thì e phát hiện nỗi nhìu mục như mụn mủ cả nhà xem hộ e bé bị gì ,có nguy hiểm ko phải chữa sao ạ. Giúp e với huhu

Mụn mủ ở vùng bụng-bẹn có thể là:
- Viêm da mụn mủ ở chó con -> bình thường, điều trị kháng sinh/tự khỏi
- Dấu hiệu của bệnh truyền nhiễm.
Chủ yếu nên tăng cường đề kháng cho bé (dinh đuỡgg, vitamin...), cần thiết thì dùng liệu pháp kháng sinh.

khoasuperboy

chó rott nhà em cũng bị tương tự thế đấy ạ em nó khoảng 6 tháng tuổi :( em nó nổi nhiều nhũng đốt nhỏ có cái có mủ bên trong, nhìu khi có mấy cái nổi bên hông cổ nên nó gãi đến nổi toạc da, chảy máu :( em đã có thoa ancol và povidine nên chỗ ấy cũng lành lại, nhưng vẫn còn nhìu hạt nổi trên ngực lắm.:((

hanguyendy34

tốt nhất bạn nên đưa bé đến thú y uy tín để bs thăm khám. Ngoài ra nên cần bằng dinh dưỡng cho bé, hạn chế đồ ngọt, bò gà hải sản. cho phơi nắng sáng mỗi ngày. Không nên tắm cho bé thường xuyên vì sẽ làm mất cân bằng pH da