• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Các cao thủ về nuôi Rott cái giải đáp thắc mắc em với !

hai198x

Member
Chả là nhà em có em Rott cái của 1 người bạn tặng để nuôi :love struck: .
Từ hôm em ý salo đến ngày thứ 15 - 16 gì đó người chủ cũ mới cho nhảy nên bị xịt thì phải . Đến nay về nhà em được khoảng 2 tháng từ cái ngày đó rồi .
Em rất bất ngờ vì ngày hôm nay là mùng 3-11 em thấy 1 giọt máu đỏ ở trên phản em ý hay nằm mà nhà em lại có mỗi con Rott là chó cái trưởng thành nên em mới vạch cái xxx của em nó xem thì thấy nó căng lên có vẻ mọng mọng và có ít cái ấy của nó đỏ đỏ . Liệu đây có phải là dấu hiệu đến kì salo tiếp theo của em nó không ?
Em rất thắc mắc và không biết chính xác hay không vì em chưa bao giờ nuôi chó cái nhất là chó đẻ .
Và theo em được biết là chó cái muốn salo lại thì phải khoảng 6 tháng mới salo lại được mà chó nhà em thì sau 2 tháng em đã thấy dấu hiệu rồi :praying:
Không hiểu là em mát tay nuôi chó nên nó có lại sớm hay không ? Hay là em chỉ là gà mờ nhìn nhầm các bác giải đáp hộ em với . :D
Thanks các bác nhiều nhiều ! Ảnh em nó Dog Eye
Thân chào ! Dog Eye

hai198x

Member
Các cao thủ đâu hết rồi không thấy ai giải đáp giúp em với nhỉ :(

chienvet

Chuyên gia thú y
Nếu thời gian bạn xác định là chính xác thì đây không phải là lần salo tiếp theo và cũng không phải viêm nhiễm gì cả, máu có thể ra nhiều hơn một giọt nhưng sẽ không có giai đoạn chịu đực, và nếu có con đực ở cạnh nó cũng không có ham muốn. Vì thế bạn cứ kệ nó thôi, hoặc có thể thử với con đực. Đợi thêm khoảng 4 tháng nữa nhé!
P/s: Hiện tượng ra máu bất thường, thậm chí ra nhiều như hành kinh của chó nhưng không phải chu kì động dục cũng hay gặp ở những con chó phải tiêm thuốc phá thai. Nhưng đúng thời gian khoảng 6 tháng thì chó mới động dục và có phản xạ chịu đực.
Thân!

hai198x

Member
Em thấy con Rott nhà em nó chịu đực lắm anh chienviet ạ . Nó cứ nhìn thấy chó đực đến gần là hếc đít lên . Hôm nay em thấy nó ra cái ấy màu hồng rồi và sờ vào cái xxx của nó em thấy mềm mềm . Chả biết là thế nào mong anh chỉ giáo thêm :praying: