• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cổ chân sau của chó - Mong được tư vấn

walkingaway

[FONT=&quot]Các bạn vừa xem hình vừa đọc mình mô tả cho dễ hiểu nhé. Vì mình cũng không biết viết sao cho đơn giản nên có chỗ này dài dòng mong các bạn thông cảm và giúp đỡ mình. Xin chân thành cảm ơn

Tình hình là chân sau chó nhà mình rất lạ, chân kia bình thường ( là chân dính màu xanh ) hơi cong hướng thế này > còn chân có vấn đề thì đoạn [/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot]mình đã khoanh hình tròn đỏ trong hình dưới[/FONT] thì thẳng băng chỉ cong lại khi chó co lên hoặc đứng, đi nhưng không dồn sức trụ vào chân đó. Nhiều khi nó đi vội vội nhìn đoạn [/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot][FONT=&quot]"khoanh hình tròn đỏ[/FONT][/FONT]" nó hơi gập nhẹ ngược ra trước như thế này"

Dấu < là hướng gập của đoạn khoanh hình tròn đỏ

phía đầu chó < phía đuôi chó

và mình cũng cảm thấy đoạn đó hơi lỏng lẽo nữa

Hình khi chó đứng
[/FONT]

[FONT=&quot]Hình khi chó đi từ từ
[/FONT]

Clip luôn:
Chó đi cà nhắc - YouTube

Chó vẫn ăn uống bình thường, sờ vào chân ko biểu hiện sưng đau

Mình lo lắm vì mình ko rành nhiều về bệnh của chó, có tìm đọc các bài ở nhiều trang thì tùm lum kiểu bệnh mà chả biết bệnh nào lại thêm lo =(. Tóm lại mình rất muốn biết bé đang bị gì, rất mong các bạn tư vấn, giải thích, chỉ dẫn cách chăm sóc điều trị... đừng ném đá tội nghiệp mình

Chó mới bắt về được vài ngày, lúc đón nó ở ga xe lửa vừa ra khỏi lồng ( của người nhận vận chuyển cho mượn ) nó chạy tung tăng, tí tởn lắm, có hơi tập tễnh tý xíu à... nên mình nghĩ nó bị nhốt đi xe lâu quá nên vậy, xong tới hôm qua thì rõ luôn.

p/s: Mình mong được biết chó mình bị gì nên ai có ý khuyên mình đổi con mới thì khỏi nhé vì tính mình thì muốn biết tường tận... để sau này con khác của mình có bị còn biết đường trị =D nhà nuôi nhiều lắm hihi