• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần một topic chú ý trước khi quyết định nuôi chó

ohcuey

Member
Mình thấy 1 topic lưu ý những vấn đề như thế này:
http://forum.vietpet.com/986783-post3.htm

để các bạn đang có dự định bắt đầu nuôi 1 con chó suy nghĩ kỹ về quyết định của mình. Khả năng các bạn có chăm lo được tốt cho em nó không, tính cách của nó có phù hợp với lối sống của bạn không...

Có rất nhiều con chó đã bị chủ bỏ rơi khi già yếu hoặc bệnh, hoặc bị đối xử tàn tệ chỉ vì người chủ không muốn nó nữa, nhưng cũng không thể vứt nó đi được. Mình nghe nói những nơi bán chó uy tín thường không giao chó con cho bất kỳ người khách nào mà luôn tư vấn và lựa chọn kỹ càng. Ta không thể bắt buộc mọi người bán chó có suy nghĩ như vậy, nhưng hãy cố gắng giúp người có ý định nuôi chó tự vấn bản thân trước khi chịu trách nhiệm về một sinh linh khác.