• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần hỏi gấp vể bồ câu bi

casauhaman

chào anh em trên diễn đàn!
anh em cho đệ hỏi bồ câu bi có tự nuôi con được k hay cần có 1 cặp thái vú?
mong anh em nhiệt tình giúp đỡ, đệ xin cảm tạ!

phamdang

Member
Không cần thái vú đâu bạn , bình thường nó còn ấp vú cho bồ câu kiểng mà, chúc bạn có nhiều chim đẹp........chào bạn !.......;;)

casauhaman

Không cần thái vú đâu bạn , bình thường nó còn ấp vú cho bồ câu kiểng mà, chúc bạn có nhiều chim đẹp........chào bạn !.......;;)
thank bạn rất nhiều! vì mình có nghe nói bồ câu bi nuôi con rất dở...

thangdovebi

Member
chơi bồ câu bi cũng giống như chơi gà kiểng tân châu việt nam vậy bạn? nhiêu khê lắm mới tìm được một em bi ưng ý chứ không đơn giản như các loại bồ câu kiểng khác. theo kinh nghiệm chơi bi từ rất lâu rồi của tdb thì nếu bạn muốn có được một em bi ưng ý thì phải lựa chọn giống từ bố mẹ. có ngồn gốc tốt ...v.v và đặc biệt phải có chim vú( thái lan,) chúc bạn thực hiện được niềm đam mê giống mình nhe.