• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần giúp đỡ về việc phối giống chó phốc !!!!:((

Yến Phương

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cho mình hỏi về việc phối chó vs :x mấy hôm nay con chso phốc cái nhà mình đến kì sa-lơ, mình có thấy nó đi vs con chó nhật nhà hàng xóm , ko biết lứa con nó ra như thế nào ??:-??:-?? Có bác nào biết thì giúp mình vs !!!
Mới cả thấy chúng nó ngày nào cũng đi vs nhau mà tự dưng hnay con phốc nhà mình sủa,cắn con nhật ;, thế là như thế nào ????
Ai có kinh nghiệm thì giúp mình với !!!??:x=;:-??:-??
Đây là con phốc nhà mình, còn con nhật nhà hàng xóm thì mình ko có ảnh của nó ; nó lông dài , trắng có đốm ở 2 bên tai

manhtung79

Bây giờ mọi chuyện cũng lỡ rồi, "gao đã nấu thành cơm". Thôi thì mình nên tác hợp cho đôi trẻ, hihi. Đùa với bạn chút thôi, mình nghĩ bé nhà bạn mà phối với chó nhật thì cũng ko có gì đáng lo đâu. còn việc cắn lại con đực là do :thời gian động dục của chó cái chỉ diễn ra khoảng 7-10 ngày, sau đó chó cái sẽ ko chấp nhận bất cứ hành động " khiếm nhã" nào từ chó đực. sáu tháng sau chu kỳ sẽ quay trở lại và bạn sẽ lại thấy chúng "hẹn hò" cùng nhau. Nên bạn đừng lo lắng nha, khoảng 2 tháng sau, bạn sẽ có một bầy cún con đáng yêu thôi, thân !

Yến Phương

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Bây giờ mọi chuyện cũng lỡ rồi, "gao đã nấu thành cơm". Thôi thì mình nên tác hợp cho đôi trẻ, hihi. Đùa với bạn chút thôi, mình nghĩ bé nhà bạn mà phối với chó nhật thì cũng ko có gì đáng lo đâu. còn việc cắn lại con đực là do :thời gian động dục của chó cái chỉ diễn ra khoảng 7-10 ngày, sau đó chó cái sẽ ko chấp nhận bất cứ hành động " khiếm nhã" nào từ chó đực. sáu tháng sau chu kỳ sẽ quay trở lại và bạn sẽ lại thấy chúng "hẹn hò" cùng nhau. Nên bạn đừng lo lắng nha, khoảng 2 tháng sau, bạn sẽ có một bầy cún con đáng yêu thôi, thân !
Cảm ơn bạn nhiều lắm lắm :x:x:x