• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần các bạn cho vài thông tin về BC

tonysun

Member
Các bạn bít làm sao để phân biệt bồ câu trống mái ko vậy ai cho mình vài thông tin với nha cám ơn trước

Ilovepigeon

Member
Các bạn bít làm sao để phân biệt bồ câu trống mái ko vậy ai cho mình vài thông tin với nha cám ơn trước
dễ dễ dễ quá

Phân biệt trống mái: Con trống to hơn, đầu thô, có phản xạ gù mái (lúc thành thục), khoảng cách giữa 2 xương chậu hẹp; con mái thường có khối lượng nhỏ hơn, đầu nhỏ và thanh, khoảng cách giữa 2 xương chậu rộng. Tuy nhiên, lúc bé rất khó phân biệt. Nên mua loại chim từ 4-5 tháng tuổi.

bocau_haiphong

dễ dễ dễ quá

Phân biệt trống mái: Con trống to hơn, đầu thô, có phản xạ gù mái (lúc thành thục), khoảng cách giữa 2 xương chậu hẹp; con mái thường có khối lượng nhỏ hơn, đầu nhỏ và thanh, khoảng cách giữa 2 xương chậu rộng. Tuy nhiên, lúc bé rất khó phân biệt. Nên mua loại chim từ 4-5 tháng tuổi.
em trai ơi sự đời đâu phải đơn giản như vậy,cái kinh nghiệm của em chỉ có thể chính xác được 60% thôi, còn muốn chính xác thì còn phải thử thêm nhiều cách nữa ...

Ilovepigeon

Member
em trai ơi sự đời đâu phải đơn giản như vậy,cái kinh nghiệm của em chỉ có thể chính xác được 60% thôi, còn muốn chính xác thì còn phải thử thêm nhiều cách nữa ...
nếu anh thích em cho anh nhiều cách nữa chứ có phỉa mỗi cách đó đâu, bây giờ anh cầm con chim bằng hay tay rồi ngồi xuống giơ hai tay cầm chim cao lên nếu đuôi nó vểnh lên là con mái nếu cụp xuống là con trống. Còn đây là cách phân biệt chim non:
- Cho chim non 3 -4 tuần tuổi cho nó đứng thăng bằng trên 1 tay.
- Tay kia nắm mỏ chim kéo về phía trước, nếu đuôi nó vểnh lên là con mái còn đuôi cụp xuống là con trống. Xác suất đúng 99-100%
- Đây là hình ảnh