• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần các bác tư vấn giúp

kalaca

Member
Bồ câu nhà em tự nhiên bỏ ăn, lờ đờ ko bay nhảy diều phồng lên bắt cầm trên tay thì mồm nó chảy ra nước màu vàng đục. Em có lên diễn đàn tìm hiểu thì chắc đây là bệnh chướng diều, đầy hơi khô chân ở bồ câu nên ra Trường Trinh mua loại thuốc lọ nhỏ trị chướng diều cho uống nhưng có vẻ không khả quan lắm
Các anh có kinh nghiệm nuôi bồ câu cho em hỏi trong trường hợp này thì chăm sóc thế nào cho chuẩn, về ăn uống nếu nó không tự ăn được thì pha cám rồi dùng xi lanh bơm vào thế nào cho chuẩn vì trước em cũng bị 1 đôi hoà cám với nước bơm vào nó toàn trào ra và rất vất vả vì xilanh to nhất mua ngoài hàng thuốc thì cám phải pha loãng mới bơm được và bơm vào em thấy diều nó càng phình to ra và nhanh chết hơn
Mong anh em chỉ giúp, em xin cám ơn.