• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cấp cứu! mèo nhà em ốm nặng lắm

chobit

mèo nhà em mới mua về, nhưng vì lắm rận quá nên em gái em lôi ra tắm. do không biết nên em cho uống thuốc tẩy giun(ng ta nói của pháp, 1 viên chia làm 3 lần, mèo nha em nho tầm gần 2 tháng,thuốc có chữ ex...) tắm xong đến trước khi cho uống thuốc em ý vẫn bt. hôm trước vẫn đi ngoài bt nhé. thế mà từ lúc đó đến giờ em ý ngủ hoài, tay chân yếu, đặc biệt là chân sau. đi ngoài 3 lần, 2 lần đầu phân ướt, màu vàng, có mùi hôi. đến lần thứ 3, em ý đi ngoài ra máu. sáng nay em đã cho đi khám tại Hanvet. chị ý nói bt, không sốt, không phổi. tiêm 1 mũi thuốc bổ và cho men tiêu hóa, kháng sinh dự phòng.em cho em ý ăn thức ăn khô và cơm thịt nạc. uống nước pha đường gluco. giờ em phải làm sao