• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cả nhà giúp mình với nhé. Gấp gấp gấp.

Riri Chan

Hiện tại em nuôi 7 con chó ( 1 cái lai phú quốc, 2 đực chó cỏ, 4 đực chó Nhật ) chúng được nuôi cùng thời điểm và ở chung từ nhỏ đến lớn.
- Gần đây em mới chuyển chổ ở cho tụi nó, mấy hôm đầu thì bình thường không sao ( trước giờ cũng dậy ) tự dưng sao mấy hôm nay tụi nó cắn nhau rất nhiều, con cái PQ nó cứ đè 1 con chó cỏ và 1 con chó Nhật ra cắn hoài à, em can và đánh nó rồi xích nó lại nhưng cả tiếng sau khi e mở xích ra nó vẫn đi kiếm con chó Nhật để cắn tiếp, mới hôm qua em xích nó cả ngày dậy mà khi thả ra nó vẫn đi kiếm con chó Nhật để tấn công, chảy máu bê bết, em lại xích nó lại đến tối em thả ra nó lại đi kiếm con chó Nhật nhưng lần này nó ko dám tấn công vì có em ở đó, nó chỉ tấn công 1 mình con chó Nhật đó thôi, giờ em hoang mang tột độ vì cứ mỗi lần có cắn nhau là cả đám lại hùa vào cắn dạo bậy bạ theo, em không biết can bên nào trước, mà con chó cái PQ đang bị tháng lần 2, không biết phải lí do đó nên nó đi cắn dạo hoài không???. Mọi người giúp em với.
- Một vấn đề nữa là 2 con chó cỏ của em mới nuôi được 5 tháng hơn, mà trong đó có 1 con cứ gặp con chó khác là chồm lên người rồi gầm gừ, sủa nhưng ko cắn, nó hay tấn công lắm, lúc em can ra thì nó điên lên nó cắn em, em bế nó lên nó càng điên, nó không dừng lại. Mọi người gíup em với.