• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cả đàn mèo nhà em bị nấm

justme_bim

Mèo mẹ nhà e là mèo xù nga vừa đẻ 1 lứa 7 con. Bây giờ chúng nó được tầm hơn 2 tháng rồi tự nhiên bị nấm, đầu tiên chỉ có 1 con bị thôi bây giờ lây hết cho cả đàn xong lây luôn cho cả con mèo chị lớn :(( e bôi thuốc chúng nó lại liếm cho nhau :(( bh em chả biết làm thế nào e cũng bị lây luôn 1 nốt ngứa ơi là ngứa rồi :(( có ai giúp em với :((

Bao Linh 85

Member
Ở ngay box sức khỏe mèo này có 1 topic treo chữ CHÚ Ý nói rất rõ và cụ thể về cák chữa nấm mèo rồi mà e!
Đây này
http://forum.vietpet.com/7843-benh-nam-meo.html
Thường ở nhg diễn đàn lun có nhg bài viết,tài liệu về nhg trường hợp cơ bản nhất để mọi ng tham khảo trc khi post câu hỏi trùng lập làm lãng phí tài nguyên diễn đàn ,e nên dành chút thgian tìm đọc và đọc lun cả nhg bài cùng nội dung đã đc tư vấn,để tự bổ sung thêm kiến thức cho mình!như vậy còn nhanh hơn post câu hỏi và ngồi chờ
Ví dụ như vừa có 1 topic đã đc tư vấn cg nội dung của e nè
http://forum.vietpet.com/127245-giup-em-voi-meo-bi-rung-long-lay-ngua.html
Chúc cả nhà mau hết nấm nhé

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
mua griseofulivin 12k/vỉ cho uống hàng ngày - đô 10 -15 ngày là khỏi hic , trc m cũng bị thế , h hết r

Bao Linh 85

Member
bạn cho mỉnh hỏi là uống ngày 2 lần hay ngày 1 lần thế
Tùy mức độ nặng nhẹ bạn àh
Nếu bé bị nhẹ 1,2 chỗ thì 1l,còn nặng thì 2l/1ngay
1 viên là 10kg thể trọng,bạn cân mèo rồi chia ra,để bé dẽ uống,mình lấy lưỡi Lam sạch cạo nhuyễn đúng số lượng thuốc vào miếng giấy tập,lấy tay mở miệng mèo và đổ vô miệnh cho bé,k thì cho nuốt trọng như uống sổ giun í,k nữa thì hòa với đồ ăn,nhg cák này giảm hiệu quả của thuốc!