• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ tinprinter

Chấn PG

Member
:wel: Mình nhìn thấy có mấy con bồ câu ta mà u cũng nuôi nữa hả :sick: chắc để vú hả :D.Chụp hình riêng từng cặp hoặc từng con rồi post lên được không bạn? :D :D.Nhìn mấy con ở trong lồng nhốt không được rõ cho mấy đó bạn ơi ;;).Bạn post lại mấy con ở trong lồng nhốt nha bạn :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome tinprinter -Thành viên thứ 87

Hi tinprinter,

Cuối cùng thì bạn cũng xuất hiện trên diễn đàn:)! Căn cứ bạn nhìn hoành tráng quá :-bd! Có điều rộng và hơi cao nên mỗi lần bắt chim chắc là cực lắm :D! Hôm nào cho mình sang tham quan nhé! Cám ơn trước.

tinprinter

Sao bạn biết mình tên Tín, bạn ở đâu vậy? Bạn tên gì ? Ừ để lúc nào mình rãnh sẽ post lên sau bạn nha!

Chấn PG

Member
chắc anh tinprinter có vợt giống như bên Trung Quốc với Đài Loan rồi nên chắc không có sợ không bắt được chim hehhe

Căn cứ quá đã luôn.:-bd:-bd Anh Tín làm chuồng quá lớn nếu mà nhỏ một chúc thì ok.Nếu không thì phân ra làm hai cho tiện bắt chúng nếu không mỗi lần bắt cực lắm đó.:)):)) chào mừng anh đã tham gia DĐ.:wave::wave::wave::wave:

truongdx

Member
Căn cứ đẹp đó nha. Nhưng theo mình thì thoáng quá cũng không tốt cho chim, bạn nên dùng bạt hay gì đó che bớt phần cuối của căn cứ lại để tránh gió lùa, nhất là vào mùa lạnh. Địa chỉ của bạn tinprỉnte ở đâu thế ?, hôm nào rảnh anh em tới thăm quan :S

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Welcome cuvo1970 -Thành viên thứ 89

Đẹp quá các bác ơi, giá bao nhiêu một đôi hả bác
:wel: Chào mừng bạn tham gia diễn đàn bồ câu!

Giá trung bình của 1 đôi chim câu đua non ngoài chợ từ 100.000 -200.000 đồng.

-Bạn cần tìm chim đua hay chim kiểng vậy bạn.Nếu cần chim đua thì bạn xem lại căn cứ của anh Lũ anh 13 và tuấn con ở ngoài chợ Nguyễn Thị Nhỏ Q6.Còn thích chim kiểng thì có anh Cường sắt.Chúc bạn có được những chú chim ưa thích.hihihihi