• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

căn cứ hồ mỉnh trị

ho minh tri

cặp thái pho mua của tuấn con a ta bảo đây là giống tốt đua khoẻ k biết sao đây
con xitỉm lúc trước 1 cặp con kia ham vui bỏ nhà đi hoang rối:sick:
a e chém nhé

ho minh tri

tiện đây xin thông báo cùng ae trên diển đàn.trị ở đức hoà long an nên a e hội bồ câu nào có đi ngang nhớ gọi cho e nhé.cần mua thêm 2 cặp thái xám 2vạch nũa để gây dựng giống chim thái góp vui cùng a e.đt của e 0906691692 thân
bũa nay có đi of mà k gặp ai xui thật

Góp ý nhỏ nha: Theo anh thì tạm thời em nuôi 3 con này đã, chim bỏ nhà đi hoang không phải do chim mà do mình em à. quan trọng đầu tiên là gầy đàn, gầy con chim ở nhà mình mới là quan trọng. chim con như đứa trẻ con mới tập đi, nó loạng quạng đi ra đầu ngõ rồi thì không biết đường về nhà là chuyện bình thường.

Em nuôi 3 con này cho lớn rồi hãy thả, khi thả nên thả buổi chiều, chọn con nào dạn người thả trước, con đó sẽ quanh quẩn chỗ mình nuôi và sẽ biết về tìm chỗ ngủ. Khi nó đã thả quen rồi thì thả tiếp hai em còn lại, để chúng đánh vòng tự do thoải mái và đến khi chúng được 4 lông trở lên mới đem đi tập huấn. Đem đi cách nhà khoảng 200 mét thôi, có khi nó nhìn thấy nhà mình nhưng chưa chắc đã biết đó là nhà mình mà về đâu đó, thả như thế mấy lần rồi thì có thể đem đi thả trong vòng 1km. Không nên thả xa sớm làm gì, mấy con chim này sẽ dẫn đầu đàn chim nhà em sau này đó. Anh nói thế nếu có gì không hiểu thì hỏi, chỉ sợ em mới gầy đàn mà không thành thì uổng công. chúc em may mắn.

ho minh tri

trước tiên e cám ơn a đã truyền e ít kn quí báu.chim e chỉ thả bay vòng vòng tại nhà ah. nó thấy chim hàng xóm nó bay qua đó ở luôn chứ e chưa tập thả xa nhà a ơi.e chưa hiểu lắm thế nào là 3 lông thế nào là 4 lông a???????????????

trước tiên e cám ơn a đã truyền e ít kn quí báu.chim e chỉ thả bay vòng vòng tại nhà ah. nó thấy chim hàng xóm nó bay qua đó ở luôn chứ e chưa tập thả xa nhà a ơi.e chưa hiểu lắm thế nào là 3 lông thế nào là 4 lông a???????????????
đó là do em thả sớm nó thấy chim hàng xóm nó theo là phải, nên anh mới nói công việc gầy đàn là vất vả nhất. nếu có chim hàng xóm nữa thì còn vất vả gấp trăm lần. Vì thế phải để chúng thiệt lớn và suốt ngày cho chúng ăn trên tay khi đó mới có thể thả. Chim có cánh mà, thả ra là bay, thích thì bay theo chim nhà người ta thôi, mình đuổi nó bắt nó thì nó càng hoảng bay càng xa. Tốt nhất nên mua một cặp chim bố mẹ nuôi nhốt để chúng đẻ con ra, khi đó con sẽ theo mẹ quanh quẩn ngoài chuồng mà không đi xa.

thang_Q5

Active Member
Mình cũng đang có 3 em chợt tuổi này:( không biết khi nào mới sài được đây :worried:

Xin chúc mừng bạn Trị đã thành lập căn cứ nha. Chúc bạn sớm gầy được đàn chim như ý muốn nha.