• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Định Công

suoimohg

Member
Do chưa có điều kiện nên em nuôi tạm vài chú Bồ Câu ta cho đỡ thèm:)
Hy vọng thời gian tới anh em ngoài này sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
Xin up vài ảnh về căn cứ của em, mong mọi người chia sẻ giúp đỡ :)

1. Cặp xoè trắng

2. Mấy cặp chim ta - lai:

Căn cứ nhìn thế là tạm ổn rồi. Gầy đàn nhanh nhanh để cho hoành tráng nha. Chúc mừng đến với diễn đàn vietpet.

thang_Q5

Active Member
Do chưa có điều kiện nên em nuôi tạm vài chú Bồ Câu ta cho đỡ thèm:)
Hy vọng thời gian tới anh em ngoài này sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
Xin up vài ảnh về căn cứ của em, mong mọi người chia sẻ giúp đỡ :)

1. Cặp xoè trắng

Cặp Bc đuôi xoè mà bạn nuôi lồng sắt nan khích như vậy thì bộ đuôi xoè của nó bị hư sao bạn ,bạn nên kiếm cái chuồng nào nan thưa hơn để nuôi cho thích hợp nha bạn ;)

suoimohg

Member
Tôi ở Mê Linh - Hà Nội cũng có nuôi vài cặp. Có gì liên lạc nhé!

Hôm nay mới biết tới trang web này nên chưa post được mấy cặp nhà mình cho các bạn coi. Cũng hay ra phết.
Bạn PM cho mình số ĐT để liên lạc nhé, ở HN cũng có mấy A E nữa cũng đang bắt đầu gây đàn!

Bác Tiến chụp hình mấy con chim đua của bác lên cho anh em nhìn ngắm đi! Chúc anh em ngoài bắc mau gầy được đàn chim bay như ý nha, mau mau có những cuộc offline nho nhỏ thả chim ở bờ hồ hay quảng trường ba đình hay cầu long biên, chương dương, thăng long gì đó.
Đến kỉ niệm 1000 năm thăng long HN chắc là anh em có chim để thả rồi đó.

suoimohg

Member
He he!
Đợi một chút, mình sẽ chụp ảnh thế hệ mới của chúng để các bác góp ý!

KimCuong

Active Member
Bác chủ topic suoimohg cho xin địa chỉ chính xác căn cứ của bác nhé, hôm nào rảnh KC ghé qua bác chơi và xin chén nước chè nhé. Hihi! Thanks bác./.

suoimohg

Member
@KC: Đã PM cho bác, rất vui khi bác ghé thăm!

2. Chiến binh 08 ngày tuổi

Khi được 7 ngày tuổi thì em không thể nào đeo kiềng cho 2 chú này

Chúc mừng có chiến binh con nha, chỉ cần hai tháng sau là ba chiến binh này sẽ đánh vòng thủ đô rồi, ráng gầy dựng bầy đàn nhanh nhanh rồi đem ra quảng trường Ba Đình cho nó thăm lăng bác nha Bác suongmohg.

Chim con đẹp đó, chỉ còn chờ coi nó bay thế nào mà thôi.

bocau hanoi

Member
chúc mừng anh nhé, mấy chú chim non trông khoẻ mạnh ghê.Chúc anh ngày càng có nhiều chiến binh.

suoimohg

Member
Những chiến binh 18 ngày tuổi

Cặp này 18 ngày tuổi nhưng em thấy màu lông hơi lạ. Bố mẹ đều là xám hai vạch mà ngoài này gọi là đá, nhưng không hiểu vì sao con nó lại có màu khoai môn và cổ thì màu pho, có hai vạch màu nâu.

Chấn PG

Member
Vì cả bố và mẹ chúng đều có máu Fo 2 gạch trong người nên lâu lâu vẫn ra được màu như vậy đó suoimohg.:D

Chụp hình chim bố mẹ của 2 cặp trên nha suoimohg. :)

vuanh

Member
Mấy con này lớn lên sẽ có màu xám bạc và có cổ và hai vạch màu pho. Thì cũng gọi nó là pho hai vạch.

ldlich

Chào bạn!
Số đt của tôi là: 0912.828.736 hoặc 0983.828.376, có gì alô bạn nhé. Anh em HN mình giao lưu. Tớ chỉ rảnh rỗi vào T7 và CN.
Trao đổi qua ym cũng được. YM: ledinlich75@yahoo.com. Chúc bạn mạnh khoẻ, vui vẻ và thành công.

vqcuong

Member
Bạn suoimohg cho tớ hỏi thăm chút, giá 1 đôi xoè trắng ở Hà nội là khoảng bao nhiêu hả bạn?

hoang80

Member
Các bác ngoài HN có vẻ ít sôi động hơn trong Sài Gòn này nhỉ. Ở ngoài đó chịu khó cố gắng chắc một thời gian nữa cũng có chim đua chim kiểng thoải mái luôn. theo mình được thấy thì ngoài đó có hai bác trong đó có bác suongmohg và một bác gì nữa có chim đua. Bác suongmohg thì có chim con rồi không biết bác kia thế nào nữa, tại không thấy cập nhật.

suoimohg

Member
Bạn suoimohg cho tớ hỏi thăm chút, giá 1 đôi xoè trắng ở Hà nội là khoảng bao nhiêu hả bạn?
Cái này để mình Pm cho bạn nhé, chuyện mua bán, giá cả thì diễn đàn không cho phép nói ở đây.

Chào bạn!
Số đt của tôi là: 0912.828.736 hoặc 0983.828.376, có gì alô bạn nhé. Anh em HN mình giao lưu. Tớ chỉ rảnh rỗi vào T7 và CN.
Trao đổi qua ym cũng được. YM: ledinlich75@yahoo.com. Chúc bạn mạnh khoẻ, vui vẻ và thành công.
Rất vui được làm quen với bạn.
Mình cũng thường rảnh vào cuối tuần.
Nếu có dịp thì mấy anh em mình gặp nhau trao đổi về Bồ câu nhé!
Thân!

Các bác ngoài HN có vẻ ít sôi động hơn trong Sài Gòn này nhỉ. Ở ngoài đó chịu khó cố gắng chắc một thời gian nữa cũng có chim đua chim kiểng thoải mái luôn. theo mình được thấy thì ngoài đó có hai bác trong đó có bác suongmohg và một bác gì nữa có chim đua. Bác suongmohg thì có chim con rồi không biết bác kia thế nào nữa, tại không thấy cập nhật.
Thật ra thì ngoài này cũng có nhiều người nuôi và đam mê chim Bồ câu lắm, nhưng do hoàn cảnh riêng nên chưa sôi nổi như trong đó bạn à!