• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

cúu em với - 1 căn bệnh lạ ( tiêu chảy )

bellaviet

Member
Husky nhà em đi tiêu chảy 1 tháng rồi , bé giờ hơn 3 tháng 1 tí , khám nhiều bác sĩ ( trong đó có cả pet care ) mà vẫn chưa hết, tiền mua Chó đã khẵm , giờ tiền khám ở petcare 100k+ 100k taxi mà vẫn không hết , bé không có chịu trứng gì bình thường , em ko biết tại sao , nếu về vấn đề dinh dưỡng thì các bác giúp em với , cho ăn nhiều quá , ít quá , em chẳng biết sao, giờ hơi tuyệt vọng 1 tí.
Tình trạng thì ( chạy nhảy điên cuồng , không có biểu hiện gì lạ , chích ngừa 2 lần đầy đủ , lên petcare kiểm tra parvo het 250k thì lại không có dính virus , tóm lại em ấy chỉ ỉa chảy thôi ,ăn thì bao nhiêu cũng ăn ( đầu gà hầm + pedigree ướt cho chó con trộn lại ) phân thì khoảng 1 tuần đặt được 2 lần , nhưng thường thì lỏng , đi 1 ngày 3 lần , xin các bác giúp em hoặc cho em chổ khám nào uy tín trong quận 7 hoặc bác sĩ nào xét nghiệm phân được
em biết rằng saigonpet xét nghiệm phân được mà ở quá xa , không thể đủ chi phí ><. xin các bác giúp em, nếu có thể em sẽ chụp hình phân lên :(:)(:)(:)((

otawan

Member
Mình thì chả bao giờ chữa mấy ông bác sĩ ấy cả chó mèo nhà mình đi ỉa là chuyện bình thường có khi cả tuần mình cứ banh mồm nó ra làm vài liều begberin uống liên tục khoảng hai ngày khỏi luôn vừa rẻ vừa chất lượng mà ko mất thời gian nếu uống thì ít nhất cần có hai người người dữ chân và một người bành mồm nó ra nhét thuốc vào cho dễ

quanthucha

Member
bình tỉnh đi bạn . bạn đả chuẫn ngừa rồi phải không . chó tiêu chảy có nhiều nguyên nhân , nếu sức khỏe nó vẩn ăn uống bình thường và chạy nhảy , có thể cún bạn bị giun , bạn cho cún sổ giun đi , còn tiêu chảy bạn nên hạn chế cho chó ăn nhiều và cho ăn thức ăn dể tiêu hóa như cháo , ngoài ra còn dùng bài thuốc dân gian là dùng gừng tươi cắc lác mỏng hảm nước sôi để nguội cho chó uống ngày 2 lần , mổi lần 1 muổng canh nếu trúng bệnh khoảng 2 hôm sẻ bớt thấy rỏ . nhưng tốt nhất là đi khám bác sỷ thú y nhé .
chúc cún bạn hết bệnh

bellaviet

Member
chỉnh sữa lại 1 tí là Chó đi phân xệt xệt thôi, không chảy , có khi có khuông nhưng không khô , từ lúc về là vậy rồi , sáng nay ngủ dậy nó phá lằm chảng có biểu hiện gì khác thường , ko biết có sao không các anh chị giúp em với

lanbaby

bé nhà mình 3,5 tháng. hum trước cũng bị phân sệt như bạn. Sợ bé bị tiêu chảy vì ăn linh tinh, nên mình lấy biseptol (thuốc đau bụng của người á) ... lấy 1 tí xíu ra cho vào nước hòa tan cho bé uống. Vậy là khỏi à. :love struck::love struck:

bellaviet

Member

Em có hình phân của CHó rồi , post lên bà con có kinh nghiệm xin giúp em với ,bác vẹt sài gòn ở xa quá em không the nào lên được , không biết quận 7 > 12 taxi bao nhiu tiền mà lên xong là phải lên vài lần nữa ,giờ em lo quá không biết sao giờ , chó thì khoẻ mạnh, chiều nay dẫn ra ngoài đường chạy tập thể dục chạy luôn, thấy em bé là rượt kéo chủ quay vòng vòng , em dang nghĩ không biết bé có bị sáng không , cách đây 1 tháng cho uống 1 viên mà sợ không đủ liều , nó 9kg, các bác cho em lời khuyên huhu.
Nếu bị giun bác green vet cho em tên thuốc nào phù hợp cho cún , các bác giúp giùm em , đau khổ quá , chỉ sợ nó ị như vậy hoài không lớn được luôn

Hung.tinhyeu

Active Member

Em có hình phân của CHó rồi , post lên bà con có kinh nghiệm xin giúp em với ,bác vẹt sài gòn ở xa quá em không the nào lên được , không biết quận 7 > 12 taxi bao nhiu tiền mà lên xong là phải lên vài lần nữa ,giờ em lo quá không biết sao giờ , chó thì khoẻ mạnh, chiều nay dẫn ra ngoài đường chạy tập thể dục chạy luôn, thấy em bé là rượt kéo chủ quay vòng vòng , em dang nghĩ không biết bé có bị sáng không , cách đây 1 tháng cho uống 1 viên mà sợ không đủ liều , nó 9kg, các bác cho em lời khuyên huhu
Đọc cái tiêu đề của bạn, mình tưởng bạn bị làm sao, ( cứu em với 1 căn bệnh lạ ) hoá ra là cún nhà bạn bị bệnh như 2 tấm hình mà bạn đưa lên. bệnh này là quý em nó quá nên cho ăn quá nhiều chất đạm thôi mà, bệnh đã có gì là nghiêm trọng đâu, bạn giảm bớt chất đạm trong khẩu phần ăn hàng ngày của em nó và tăng thêm chất xơ như rau củ quả các loại là đỡ ngay thôi ( cà Rốt, bắp cải, bí đỏ ), nước uống của em nó bạn pha thêm orezon để điện giải tốt cho đường ruột của em nó. Hy vọng sau 1 tuần giảm lượng đạm và tăng thêm chất xơ, em nó hết bị bệnh như 2 tấm hình bạn đã đưa lên.
Uốn lưỡi mãi mới đánh vần được chữ mầu đỏ mà bạn đã viết. Thân

bellaviet

Member
bác Hùng nói vậy em đỡ lo quá , như vậy là em cho ăn quá nhiều đạm rồi , vậy em có cần sỗ giun hay là cho uống smecta không ạ, hay chỉ cần làm theo lời của anh Hùng chỉ thui, mừng quá , Hihi mà bác ơi em hỏi làm sao để nước nó có ozeron

Hung.tinhyeu

Active Member
bác Hùng nói vậy em đỡ lo quá , như vậy là em cho ăn quá nhiều đạm rồi , vậy em có cần sỗ giun hay là cho uống smecta không ạ, hay chỉ cần làm theo lời của anh Hùng chỉ thui, mừng quá , Hihi mà bác ơi em hỏi làm sao để nước nó có ozeron
smecta là thuốc trị đi ngoài của trẻ em, cún nhà bạn có phải bị đi ngoài không mà dùng loại đó, muốn xác định xem có phải tẩy giun cho em nó không, bạn vui lòng nhìn kỹ vào cái đống mà nó thải ra đó, nếu có giun hoặc sán thì bạn cho em nó tẩy giun, còn không thì thôi, cứ định kỳ 2 tháng tẩy giun một lần. Bạn đã biết chỗ bán smecta thì trắc chắn bạn cũng biết chỗ bán orezon

Lại một lần nữa phải uốn lưỡi để đọc cái chứ mầu đỏ của bạn, rõ chán.