• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cún yêu bị tai nạn

-sophie-

Mình buồn quá mọi người à, ngồi k biết làm sao chợt nhớ có forum Vietpet vào đăng ký. Hôm qua đang ở cơ quan, nghe gia đình gọi tới, báo tin là con cún yêu của mình bị xe kẹp chết. Từ hôm qua tới giờ mình khóc thương nó mãi, tội nghiệp, nó bé tí khác gì trẻ con mà sao ai nớ nhẫn tâm. Mình k có ý định bắt đền gì người đã đâm nó, vì có đền gì thì cũng chẳng bằng con cún của mình, nhưng mà tại sao họ k tránh nó một chút, sao họ ko đi chậm một chút, nhà mình ở trong ngõ mà. Hồi sáng, lúc mới ngủ dậy, mình còn thấy nó cào cào đầu giường, vén màn lên, nó mừng rỡ lao vào giường hôn hít liếm láp má, mình còn ngồi chơi với nó mãi mới, vuốt ve cằm và cho nó đi vệ sinh xong mới đi làm. Nghe mẹ mình kể, nó bị đâm ở đâu đó, hàng xóm họ la lên, thì thấy người nó be bét máu, một bên đầu bị dập nát mà vẫn cố lết về nhà. Sao ông trời bất công với mình thế, có con chó nhỏ bầu bạn thì ổng cướp đi, em trai mình đã lo chôn cất nó tử tế. Khi về nhà, nhòm vào cái chuồng của nó, vẫn thấy bát ăn cơm còn thừa, nhìn bánh xà phòng, chiếc nệm, gói bánh nó vẫn ăn, và thậm chí trên cả chăn mình ngủ vẫn còn vướng vài chiếc lông, mình k cầm nổi nứoc mắt. Sao số nó khổ như vậy chứ.

Phu Dung

Moderator
Haizz mất mát thì không gì bù đắp được nhưng thôi bạn cứ nghĩ là ở VN mỗi năm có tới hơn 12000 người chết vì tai nạn giao thông; nhiều người chết tức tưởi để lại mẹ già con dại, để lại bao ước mơ hoài bão dang dở thì bạn sẽ thấy nhẹ lòng hơn một chút.

Đúng nguyên tắc của Luật Giao thông đường bộ thì trẻ em < 6 tuổi ra đường cũng phải có người dắt, trẻ cún cũng vậy thôi. Sao bạn không trách người nhà bạn bất cẩn để chó ra đường mà trách sao người ta không chạy chậm chút, không cố tránh nó.

cun_miu

đúng!!!! cung 1 fan tại ng` nhà bạn ko để ý cho cún chạy ngoài đườg nhưng cũng tại ng` đi xe ko chạy chậm lại. khổ thân chú cún thiệt :(( :(

nhiều khi đi đường có những chú cún chạy qua đường khiến người điều khiển giao thông không thể tránh kịp cũng như có thể gây ra nguy hiểm cho người điều khiển phương tiện, thêm nữa là trong ngõ thì còn chỗ nào để tránh 1 chú chó nhỏ đi lại loăng quăng nữa đây
thôi coi như em nó chỉ có thể sống với mình bằng đấy thời gian thôi. theo quan niệm của nhiều người thì đó là người nhà mình quay về để xem mình sống ra sao rồi khi đã yên tâm với cuộc sống hiện tại thì họ sẽ hoá kiếp để sang kiếp người khác
chúc bạn sớm ổn định lại cuộc sống!

Tko.Alaska

Member
Thôi. Lỗi thì để lần sau rút kinh nghiệm. Hiện tại thì cần phải chia buồn với bạn đã. Cứng rắn lên. Hãy coi như bé đc. sớm đầu thai sang 1 kiếp mới và đang sống hạnh phúc bạn nhé. :x

Mr.Kutjt

Xin lỗi bạn nhé...bạn đừng trách ng` ta không tránh chó, không đi chậm lại! Bạn nên tự trách mình thì hơn, nếu bạn iêu quý cún của bạn thì đừng thả rông nó ra ngoài như thế. Chỉ cho Cún ra ngoài chơi khi có bạn ở đấy để còn trông chừng em nó. Nếu em nó không bị xe cán thì cũng bị trộm bắt thì lúc đấy bạn lại chửi bọn trộm chó này nọ!