• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Có trường hợp nào kinh của cún có mùi không ?

Boyhn8x

Member
Hiện tại nhà mình đang nuôi 1 rot đực và 1 rot cái , rot cái nhà mình salơ được 8 ngày rồi kinh có mùi rất khó chịu,nồng nồng như kiểu mùi phân trẻ em ý(thối).Mình đã kiểm tra lỗ hậu môn nhưng ko thấy phân dính ra bên ngoài , để ý lần nào lau nhà lúc nó vừa ra kinh cũng có hiện tượng như thế.Bạn nào có ý kiến j về trường hợp này và có cách nào giải quyết giúp mình

vutran

Member
bạn phải xem lại và kiểm tra xem nó có bị viêm đường sinh dục không. nếu mà kinh có mùi thối thibạn không nên cho phối, phải chữa cho khỏi rồi hãy cho đẻ. mình cũng có 1 rott cái chỉ 2 ngày nũa là đẻ. bạn nên cho chó đi bác sĩ để kiểm tra xem có bị viêm đường sinh dục không rồi hãy cho đẻ.

Boyhn8x

Member
Mình vừa gọi điện thoại cho bác sĩ greenvet hỏi về trường hợp cún nhà mình , cũng hỏi hộ cho 1 bạn cũng bị như mình luôn hình như nuôi con beggiê,Bác sĩ báu có câu trả lời cũng trùng với vũ trần là bị viêm đường sinh dục,1 số bạn nuôi chó cũng có kinh nghiệm của mình bảo là viêm tử cung .khi chó bị như thế bạn chữa bằng cách nào chỉ mình được ko ?

vutran

Member
theo mình thì bạn nên đưa đi cho bác sĩ kiểm tra xem mức độ viêm nặng hay nhẹ . theo minh thì khi bị viêm như vậy thì bạn phải tiêm thuốc kháng sinh khoảng 7 ngày thì khỏi nhưng đợt này bạn không đc cho phối.

chó cái khi có kinh đến ngày thứ 8-10 bắt đầu có mùi nặng,khắm khắm như nước phân,màu hồng nhạt không đỏ đậm như những ngày trước,mình nghĩ không phải viêm gì đâu,chỉ khỏang 1 tuần là hết hiện tượng đó thôi,nếu cần bạn cũng nên khám bác sĩ cho yên tâm, cứ mình nghĩ chuyện đó bình thường đối với chó cái khi đến kỳ kinh thôi,thân

Boyhn8x

Member
hiện tại con rot nhà mình máu nó mầu ko phải hồng cũng ko phải đỏ nó như kiểu mầu tai của chú cún này " Dog Eye " ,mình có alo hỏi 1 số chuyên gia nuôi chó đẻ họ cũng nói như phuongsg là đến những ngày cuối nó nặng mùi để con đực dễ tìm đến.Chó mình ăn uống bt , đi tiểu bình thường , ko sưng tấy đỏ và ko có mủ chỗ bộ phận sinh dục